Phản ánh, kiến nghị
Phán ánh về việc thu tiền giữ xe tự phát với giá 10.000vnđ/chiếc trong khuôn viên của công viên Cầu Bán Nguyệt, mình nói tự phát có thể là đúng vì trên phiếu giữ xe không có con dấu giáp lai của một cơ quan nào cấp cả. Tôi muốn phản ảnh về việc không có bảng giá cụ thể và việc thu tiền bất hợp lý và muốn công ty cây xanh hay ban quản lý đô thị đi khảo sát để quản lý việc làm mất vẻ mỹ quan của đô thị Huế. Xin cảm ơn. Ảnh chụp vào lúc 14 giờ 30 phút ngày 16/02/2021.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 17
Ngày gửi: 09:15 17/02/2021
Hạn xử lý: 01/03/2021
Kết quả xử lý
Phường Phú Thuận

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Phú Thuận kiểm tra và trả lời như sau:

UBND phường tiếp nhận được thông tin về việc “Phản ánh tình trạng thu tiền giữ xe tự phát trái quy định", UBND phường đã chỉ đạo Tổ Đô thị, Công an phường phối hợp giải quyết. Vào ngày 17/02/2021, UBND phường đã kiểm tra. Bãi giữ xe này do ông Hà Thúc Anh - Thường trú tại: 2/205 Lê Duẩn, phường Phú Thuận Thành Phố Huế giữ. Việc trông giữ xe của ông Hà Thục Anh là sai quy định; tại thời điểm làm việc, việc phản ánh về thu phí cao là không có căn cứ để xử lý. UBND phường đã lập biên bản vi phạm hành chính, đã thu giữ vé giữ xe và yêu cầu ông Hà Thúc Anh chấm dứt việc giữ xe tại khu vực này. Ngày 24/02/2021, UBND phường đã ra Quyết định xử phạt vi phạm hành chính với số tiền 2.500.000đ (Hai triệu, năm trăm nghìn đồng).

UBND phường cám ơn sự phản ánh kịp thời của quý ông(bà), rất mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian đến. Trân trọng.

1/3
1
2
3
Ngày xử lý: 11:15 24/02/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
CDTC (1) - 13:06 25/02/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (21)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (14)
VNPT Thừa Thiên Huế (11)
UBND Thành phố Huế (11)
FPT Thừa Thiên Huế (11)
Công an tỉnh (10)
Tỷ lệ không hài lòng
Trường Đại học Y Dược (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Xã Vinh An (100%)
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Công ty TNHH Một thành viên lữ hành Hương Giang (100%)
Vietcombank (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Bờ sông Kẻ Vạn, đường Vạn Xuân, phường Kim Long người dân họ lấn chiếm...
16:56 24/03/2021
Đường bị gãy tại 46 Hoàng Thị Loan dễ gây ra tai nạn cho người tham gia...
19:51 02/01/2021
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Đoạn đường dẫn 2 đầu lên chắn đường sắt tại cầu An Hòa đã xuống cấp, gây...
15:01 16/04/2021
Tình trạng rải tờ rơi cho vay khắp đường Cao Xuân Dục vào sáng sớm làm...
14:49 16/04/2021
Vào lúc 14 giờ 42 phút ngày 16/04/2021, mô tô mang biển số 75F177760 không...
14:42 16/04/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 236724
Đang truy cập: 2209
Zalo: 0941260505