Phản ánh, kiến nghị
Thắc mắc đây có phải bãi giữ xe tự phát hay của ai?
Bãi giữ xe trước Hồ bán Nguyệt khu vực bến Me, đường Lê Duẩn, TP Huế. Khi đưa xe vào, chỉ đưa 1 phiếu giữ như ảnh, người giữ xe không ghi số xe lấy 5.000 đồng. Lúc ra, không nhận vé xe.
Đề nghị cơ quan chức năng có câu trả lời thỏa đáng trường hợp này. Tránh trường hợp gây mất mốc quan khu vực hot của Huế hiện nay. Xin cám ơn!
1/5
1
2
3
4
5
Lượt xem: 141
Ngày gửi: 20:01 16/02/2021
Hạn xử lý: 26/02/2021
Kết quả xử lý
Phường Phú Thuận

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Phú Thuận kiểm tra và trả lời như sau:

UBND phường tiếp nhận được thông tin về việc “Phản ánh về bãi giữ xe ở trước Hồ bán nguyệt khu vực bến me", UBND phường đã chỉ đạo Tổ Đô thị, Công an phường phối hợp giải quyết. Vào ngày 17/02/2021, UBND phường đã kiểm tra. Bãi giữ xe này do ông Hà Thúc Anh - Thường trú tại: 2/205 Lê Duẩn, phường Phú Thuận Thành Phố Huế giữ. Việc trông giữ xe của ông Hà Thục Anh là sai quy định; tại thời điểm làm việc, việc phản ánh về thu phí cao là không có căn cứ để xử lý. UBND phường đã lập biên bản vi phạm hành chính, đã thu giữ vé giữ xe và yêu cầu ông Hà Thúc Anh chấm dứt việc giữ xe tại khu vực này. Ngày 24/02/2021, UBND phường đã ra Quyết định xử phạt vi phạm hành chính với số tiền 2.500.000đ (Hai triệu, năm trăm nghìn đồng).

UBND phường cám ơn sự phản ánh kịp thời của quý ông(bà), rất mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian đến. Trân trọng.

1/3
1
2
3
Ngày xử lý: 11:21 24/02/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
đề nghị UBND Thành phố vào cuộc thanh tra vấn đề này. Người dân đứng ra tố cáo hành vi sai phạm, nhưng UBND phường thiếu kiểm tra, giám sát, buông lỏng quản lí, gây mất niềm tin trong quần chúng nhân dân.
CDTC (1) - 14:03 26/02/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (21)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (14)
VNPT Thừa Thiên Huế (11)
UBND Thành phố Huế (11)
FPT Thừa Thiên Huế (11)
Công an tỉnh (10)
Tỷ lệ không hài lòng
Trường Đại học Y Dược (100%)
Vietcombank (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Xã Vinh An (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Bờ sông Kẻ Vạn, đường Vạn Xuân, phường Kim Long người dân họ lấn chiếm...
16:56 24/03/2021
Đường bị gãy tại 46 Hoàng Thị Loan dễ gây ra tai nạn cho người tham gia...
19:51 02/01/2021
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Đoạn đường dẫn 2 đầu lên chắn đường sắt tại cầu An Hòa đã xuống cấp, gây...
15:01 16/04/2021
Tình trạng rải tờ rơi cho vay khắp đường Cao Xuân Dục vào sáng sớm làm...
14:49 16/04/2021
Vào lúc 14 giờ 42 phút ngày 16/04/2021, mô tô mang biển số 75F177760 không...
14:42 16/04/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 236686
Đang truy cập: 2193
Zalo: 0941260505