Phản ánh, kiến nghị
Giá giữ xe máy tại Cầu Bán Nguyệt lên đến 10.000đ/1 chiếc. Tôi chắc chắn đây là bãi giữ xe tự phát vì chẳng có giá niêm yết hay bất kì thông tin nào liên quan đến nhà thầu. Sáng hôm 14/2/2021 vào lúc 11 giờ tôi có đến tham quan cầu bán nguyệt nhưng khi vừa đỗ xe thì thấy 1 anh từ đâu đến đưa tờ giữ xe không có bất kì thông tin nào trong khi hội hoa xuân đã kết thúc vào ngày 30 Tết. Anh ấy chẳng mặc áo quần đồng phục gì, chỉ việc đến phát tờ giấy và thu tiền là xong. Khi chúng tôi về, tự dắt xe mà không có nhân viên đến giúp hay đến thu lại vé gì cả. Đề nghị HueS xem xét gấp trước khi để lại dấu ấn không tốt trước 1 số ít khách du lịch đến Huế và cả những người con sinh ra từ cố đô Huế này.
Lượt xem: 80
Ngày gửi: 01:44 15/02/2021
Hạn xử lý: 25/02/2021
Kết quả xử lý
Phường Phú Thuận

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Phú Thuận kiểm tra và trả lời như sau:

UBND phường đã chỉ đạo Tổ Đô thị, Công an phường phối hợp giải quyết. Qua kiểm tra, bãi giữ xe này do ông Hà Thúc Anh - Thường trú tại: Lê Duẩn, phường Phú Thuận Thành Phố Huế giữ. Bãi này do ông Anh tự chuyển địa điểm từ bãi xe chợ hoa xuân đã kết thúc vào ngày 30 tháng chạp. UBND phường đã lập biên bản làm việc, yêu cầu ông Hà Thúc Anh giữ xe đúng theo giá quy định, đồng thời đảm bảo tình hình trật tự, vệ sinh môi trường và công tác phòng chống dịch tại khu vực này.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 09:03 18/02/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Đã hết hạn giữ xe của Hội Hoa Xuân rồi thì làm gì có chuyện yêu cầu Ông Anh thu giá theo quy định .Cơ quan có trách nhiệm phải làm rỏ việc tỏi chức giữ xe, công khai, minh bạch tránh tự phát, mất mát ai là người chịu đền bù, người dân sẵn sàng nộp 2000-3000 đ nhưng phải an toàn, trật tự.
CDTC (1) - 12:24 18/02/2021
phải có chế tài đi kèm chứ
CDTC (2) - 13:22 18/02/2021
Không có hợp đồng là việc tổ chức giữ xe trái phép, trái với qui định pháp luật nhưng UB p.Phú Thuận không xử lý mà để tiếp tục tổ chức giữ xe trái phép như vậy, phải chăng có khuất tất gì đằng sau biên bản kiểm tra này? Hãy làm việc công khai minh bạch để người dân có lòng tin hơn.
CDTC (3) - 15:35 18/02/2021
biên bản kiểm tra giữ xe trình bày thật là khó hiểu: 1. đóng dấu treo ngay sát góc văn bản. 2. số hiệu văn bản cũng không rõ ràng. 3. không biết đại diện UBND phường ký tên là ai? chức vụ gì? 4. việc kéo dài thời gian giữ xe sau 30 tháng chạp thì có phải là giữ để trái phép hay không? và xử lý vi phạm như thế nào? 5. việc thu tiền cao hơn giá quy định của UBND tỉnh có phải là vi phạm hay không? và xử lý như thế nào?
CDTC (4) - 15:45 18/02/2021
xử lý như thế nào để nhân dân có niềm tin vào chính quyền địa phương. Chứ phản hồi theo kiểu cho qua chuyện thế này thì nhân dân chúng tôi rất mất niềm tin.
CDTC (5) - 17:02 18/02/2021
chắc chắn có sự hậu thuận và bảo kê
CDTC (6) - 08:03 19/02/2021
nên xử phạt xung công quỹ số tiền thu cao so với quy định
CDTC (7) - 22:41 19/02/2021
Cho tôi hỏi tại sao không có hợp đồng vẫn tiếp tục là sao
CDTC (8) - 13:23 23/02/2021
đề nghị cấp cao hơn vào cuộc tìm hiểu ngọn ngành.
CDTC (5) - 14:05 26/02/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (21)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (14)
VNPT Thừa Thiên Huế (11)
UBND Thành phố Huế (11)
FPT Thừa Thiên Huế (11)
Công an tỉnh (10)
Tỷ lệ không hài lòng
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Xã Vinh An (100%)
Công ty TNHH Một thành viên lữ hành Hương Giang (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Bờ sông Kẻ Vạn, đường Vạn Xuân, phường Kim Long người dân họ lấn chiếm...
16:56 24/03/2021
Đường bị gãy tại 46 Hoàng Thị Loan dễ gây ra tai nạn cho người tham gia...
19:51 02/01/2021
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Đoạn đường dẫn 2 đầu lên chắn đường sắt tại cầu An Hòa đã xuống cấp, gây...
15:01 16/04/2021
Tình trạng rải tờ rơi cho vay khắp đường Cao Xuân Dục vào sáng sớm làm...
14:49 16/04/2021
Vào lúc 14 giờ 42 phút ngày 16/04/2021, mô tô mang biển số 75F177760 không...
14:42 16/04/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 236892
Đang truy cập: 2259
Zalo: 0941260505