Phản ánh, kiến nghị
Hiện tại dịp tết nhiều người vào công viên trước UBND tỉnh chơi, có nhiều người bỏ xe phía bệnh viện, lúc đầu vào thì không có người giữ xe hay dắt xe cũng như giấy xe hay bất kì giấy tờ nào chứng minh có giữ xe , nhưng đến khi ra lấy xe lại có người phụ nữ tầm khoảng 40 đến 50 tuổi (trên hình ) ra thu 5000 đồng giữ xe không có nguyên do giấy tờ gì cả. Hành động trên cực kì phản cảm tiêu cực , xấu xí đối với người dân cũng như khách du lịch đến đây . Kính mong cơ quan ban ngành xử lí sớm những vụ như thế này để người dân đi chơi với tâm lí thoải mái vui vẻ và không bị bất kể 1 hành động xấu xí này ảnh hưởng.
1/2
1
2
Lượt xem: 51
Ngày gửi: 23:12 13/02/2021
Hạn xử lý: 25/02/2021
Kết quả xử lý
Phường Vĩnh Ninh

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Vĩnh Ninh kiểm tra và trả lời như sau:

UBND phường đã chỉ đạo Công an và Tổ quản lý đô thị phường tiến hành kiểm tra việc giữ xe không đúng nơi quy định tại tuyến đường Lê Lợi.

Qua kiểm tra, chưa phát hiện việc giữ xe không đúng nơi quy định tại tuyến đường Lê Lợi (phía bệnh viên Trung Ương Huế). Đồng thời nhắc nhở người dân đưa xe đến bãi giữ xe để tránh tình trạng mất xe và gây mất mỹ quan đô thị tại tuyến đường này.

Trong thời gian đến, Công an và Tổ quản lý đô thị phường sẽ thường xuyên kiểm tra để kịp thời xử lý đối với các trường hợp vi phạm.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/5
1
2
3
4
5
Ngày xử lý: 14:07 22/02/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (29)
Công an tỉnh (25)
UBND Thành phố Huế (13)
Phường Xuân Phú (13)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (12)
Công an Thành phố Huế (11)
Tỷ lệ không hài lòng
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
Công ty TNHH Một thành viên lữ hành Hương Giang (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất thị xã Hương thủy (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đường bị gãy tại 46 Hoàng Thị Loan dễ gây ra tai nạn cho người tham gia...
19:51 02/01/2021
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Xe ô tô 75C02683 vi phạm lỗi không đóng cửa thùng sau xe khi tham gia giao...
20:45 27/02/2021
Phản ánh tình trạng bán hàng tại hồ Trái Tim trực đường Tôn Đức Thắng,...
19:36 27/02/2021
Xuất hiện vệt sụt lún ở đầu cầu Tứ Phú bắc qua sông Bồ (phía nhà hàng Hương...
17:49 27/02/2021
Zalo: 0941260505