Phản ánh, kiến nghị
Tập trung tiêm chích ma túy hàng đêm tại Phường An Đông.
Trường tiểu học số 2 An Đông để hoang gần 2 năm nay. Hàng đêm nhiều đối tượng nghiện tập trung tiêm ma túy, ăn ngủ, gây bất an cho người qua lại cũng như cuộc sống người dân xung quanh khu vực này.
Chúng tôi đề nghị:
1/ Chính quyền đưa trường học vào hoạt động lại ngay vì cơ sở hạ tầng hiện còn tốt, không bị xuống cấp, gây lãng phí.
2/ Nếu không sử dụng thì phá bỏ mở đường thông qua Trần Thanh Mại, không để hoang vu nguy hiểm như vậy
3/ Đóng cửa trường không để những đối tượng nghiện mở phòng làm nơi tiêm chích, ngủ nghĩ (đây chỉ là phương án tạm thời, lâu dài cần đưa trường vào hoạt động trở lại ngay)
Mong được sự giải quyết triệt để ngay của chính quyền thành Phố vì Huế phấn đấu là thành phố nói không với ma túy, chứ chúng tôi ở khu vực này rất bất an, lo lắng và hàng đêm mất ngủ.
Lượt xem: 28
Ngày gửi: 09:31 13/02/2021
Hạn xử lý: 26/02/2021
Kết quả xử lý
Phường An Đông

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường An Đông kiểm tra và trả lời như sau:

Về vấn đề các đối tượng nghiện nghập tập trung tiêm chích ma túy, ăn ngủ tại trường Tiểu học số 2 An Đông gây mất an ninh trật tự trong khu vực UBND phường An Đông đã ban hành Công văn số 39/CV-UBND ngày 21/2/2021 đến Công an phường An Đông tăng cường công tác kiểm tra, xử lý nếu phát hiện trường hợp vi phạm theo quy định, đảm bảo an ninh trật tự trên địa bàn phường. Đối với việc Trường tiểu học số 2 An Đông hiện nay không còn sử dụng do đã xuống cấp và thuộc quy hoạch đất xen ghép tổ 19, kv 7 phường An Đông. Dự án đã được UBND Thành phố phê duyệt quy hoạch tổng mặt bằng tại Quyết định số 2029/QĐ – UBND ngày 04/5/2018.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 16:43 23/02/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (29)
Công an tỉnh (25)
UBND Thành phố Huế (13)
Phường Xuân Phú (13)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (12)
Công an Thành phố Huế (11)
Tỷ lệ không hài lòng
Trung tâm Phát triển quỹ đất thị xã Hương thủy (100%)
Vietcombank (100%)
Phòng Tài nguyên và Môi trường thị xã Hương thủy (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Xã Vinh An (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đường bị gãy tại 46 Hoàng Thị Loan dễ gây ra tai nạn cho người tham gia...
19:51 02/01/2021
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Xe ô tô 75C02683 vi phạm lỗi không đóng cửa thùng sau xe khi tham gia giao...
20:45 27/02/2021
Phản ánh tình trạng bán hàng tại hồ Trái Tim trực đường Tôn Đức Thắng,...
19:36 27/02/2021
Xuất hiện vệt sụt lún ở đầu cầu Tứ Phú bắc qua sông Bồ (phía nhà hàng Hương...
17:49 27/02/2021
Zalo: 0941260505