Phản ánh, kiến nghị
Trụ điện tại kiệt 47 đường Hoàng Quốc Việt (kiệt cụt) phường An Đông đã dựng từ lâu nhưng đến nay vẫn không có hệ thống chiếu sáng để giúp bà con thuận tiện trong việc lưu thông vào buổi tối. Bà con ở đây mỗi khi về nhà hoặc qua lại rất bất tiện. Do trong kiệt có người già, trẻ nhỏ thường chạy qua về. Kính mong cơ quan chức năng xem xét, tạo điều kiện để lắp đặt hệ thống chiếu sáng giúp bà con lưu thông thuận tiện vào buổi tối. Xin chân thành cảm ơn.
Lượt xem: 53
Ngày gửi: 11:48 07/02/2021
Hạn xử lý: 24/02/2021
Kết quả xử lý
Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế kiểm tra và trả lời như sau:

Hiện nay, dự án chiếu sáng đường kiệt, đường đô thị năm 2021 đã được UBND thành phố phê duyệt. Tuy nhiên, trên địa bàn thành phố còn rất nhiều tuyến đường, đường kiệt chưa có đèn chiếu sáng công cộng, chưa có cột điện lực. Đây là vấn đề khó khăn chung mà Thành phố đang từng bước khắc phục. Vậy phòng Quản lý Đô thị xin ghi nhận kiến nghị của Ông/Bà về việc cần thiết lắp đèn chiếu sáng tại kiến nghị bắt bóng đèn tại kiệt 47 Hoàng Quốc Việt và sẽ đề xuất UBND Thành phố xem xét đầu tư lắp đặt đèn chiếu sáng trong các năm tiếp theo.

Phòng Quản lý đô thị thành phố chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 10:42 09/02/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
hy vọng quý cơ quan chức năng quan tâm để có đề xuất giúp bà con sớm có hệ thống chiếu sáng thuận tiện cho việc đi lại cũng như đảm bảo an ninh cho các hộ dân sinh sống trong kiệt!
CDTC (1) - 10:48 09/02/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (21)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (14)
VNPT Thừa Thiên Huế (11)
UBND Thành phố Huế (11)
FPT Thừa Thiên Huế (11)
Công an tỉnh (10)
Tỷ lệ không hài lòng
Công ty TNHH Một thành viên lữ hành Hương Giang (100%)
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
Vietcombank (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Bờ sông Kẻ Vạn, đường Vạn Xuân, phường Kim Long người dân họ lấn chiếm...
16:56 24/03/2021
Đường bị gãy tại 46 Hoàng Thị Loan dễ gây ra tai nạn cho người tham gia...
19:51 02/01/2021
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Đoạn đường dẫn 2 đầu lên chắn đường sắt tại cầu An Hòa đã xuống cấp, gây...
15:01 16/04/2021
Tình trạng rải tờ rơi cho vay khắp đường Cao Xuân Dục vào sáng sớm làm...
14:49 16/04/2021
Vào lúc 14 giờ 42 phút ngày 16/04/2021, mô tô mang biển số 75F177760 không...
14:42 16/04/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 236689
Đang truy cập: 2193
Zalo: 0941260505