Phản ánh, kiến nghị
Cột điện trước nhà 2/79 đường Minh Mạng do ngoài đường xe tải đi ngang vướng vào kéo làm cong cột điện rất nguy hiểm, đồng thời do nằm sát mương thoát nước nên bị sói mòn ăn sâu vào gốc trụ nên có thể đổ bất cứ lúc nào cập nhật ảnh mới nhất lúc 9h50 ngày 7/2/2021. Nên đề nghị điện lực di dời cột điện đến nơi an toàn hơn (trường hợp chưa dời được trước tết thì nghiên cứu phương án bảo đảm an toàn cho người dân tránh trụ điện đổ sập bất cứ lúc nào). Trân trọng.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 17
Ngày gửi: 09:49 07/02/2021
Hạn xử lý: 24/02/2021
Kết quả xử lý
Phường Thủy Xuân

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Thuỷ Xuân kiểm tra và trả lời như sau:

Qua kiểm tra xác minh UBND phường ghi nhận tại nhà số 02 kiệt 79 Minh Mạng có cột điện bị nghiêng, theo như phản ánh người dân do xe tải đi ngang vướng dây điện kéo làm cong cột điện khiến dây bị xà xuống và cột điện nằm ở vị trí mương thoát nước nên có bị sói mòn mất an toàn. UBND phường đã gởi công văn số 83/UBND-ĐC ngày 23/02/2021 để phản ánh với các nhà mạng VNPT Thừa Thiên Huế và Viettel Thừa Thiên Huế khẩn trương xử lý để đảm bảo an toàn cho người dân UBND phường kính thông báo để bà con nhân dân được rõ. 

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 10:35 25/02/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
cám ơn Phường Thủy Xuân đã tiếp nhận thông tin và xử lý kịp thời phản ánh của người dân, bây giờ thì vấn đề trên phải chờ bên các đơn vị viễn thông xử lý hay sao ạ? và thời hạn xử lý đến khi nào ạ? trân trọng
CDTC (1) - 08:43 28/02/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (21)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (14)
VNPT Thừa Thiên Huế (11)
UBND Thành phố Huế (11)
FPT Thừa Thiên Huế (11)
Công an tỉnh (10)
Tỷ lệ không hài lòng
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Công ty TNHH Một thành viên lữ hành Hương Giang (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Xã Vinh An (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Bờ sông Kẻ Vạn, đường Vạn Xuân, phường Kim Long người dân họ lấn chiếm...
16:56 24/03/2021
Đường bị gãy tại 46 Hoàng Thị Loan dễ gây ra tai nạn cho người tham gia...
19:51 02/01/2021
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Đoạn đường dẫn 2 đầu lên chắn đường sắt tại cầu An Hòa đã xuống cấp, gây...
15:01 16/04/2021
Tình trạng rải tờ rơi cho vay khắp đường Cao Xuân Dục vào sáng sớm làm...
14:49 16/04/2021
Vào lúc 14 giờ 42 phút ngày 16/04/2021, mô tô mang biển số 75F177760 không...
14:42 16/04/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 236865
Đang truy cập: 2241
Zalo: 0941260505