Phản ánh, kiến nghị
Trước mặt nhà 32A, 32B đường Nguyễn Phúc Chu (đối diện Trường Tiểu học Hương Long cơ sở 2), phường Hương Long, thành phố Huế dây điện lưới lóc vỏ lồi lõi, sa xuống thấp rất nguy hiểm cho người, đặc biệt là các cháu nhỏ. Đề nghị cơ quan chức năng kéo lại để bảo đảm an toàn cho người dân.
Lượt xem: 69
Ngày gửi: 15:41 06/02/2021
Hạn xử lý: 24/02/2021
Kết quả xử lý
Công ty Điện lực Thừa Thiên Huế

Kính chào quý Ông/Bà.

Sau khi nhận được phản ánh của quý Ông/Bà, Công ty Điện lực Thừa Thiên Huế đã kiểm tra và trả lời như sau:

Hiện trạng phản ánh tại trước mặt nhà 32A, 32B đường Nguyễn Phúc Chu (đối diện Trường Tiểu học Hương Long cơ sở 2), phường Hương Long: Đây là đường dây sau công tơ thuộc sở hữu tài sản của khách hàng và do khách hàng tự kéo (không thuộc tài sản của Công ty), bị tuột ra khỏi vị trí cố định của đường dây sau công tơ. Vì vậy, việc đảm bảo an toàn, mỹ quan và chất lượng của đường dây sau công tơ là nghĩa vụ của quý khách hàng.

Công ty sẵn sàng hỗ trợ việc giám sát công tác an toàn khi quý khách hàng tự thực hiện kéo căng lại đường dây sau công tơ này (thuộc tài sản của quý khách hàng). Hiện tại đường dây sau công tơ đã được kéo căng lại để đảm bảo an toàn cho người dân.

Công ty chân thành cảm ơn phản ánh kịp thời của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 15:51 09/02/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
điện lực ko có trách nhiệm
CDTC (1) - 17:12 09/02/2021
tài sản phân định rõ ràng sao lai ko có trácg nhiệm
CDTC (3) - 20:35 10/02/2021
bạn có trách nhiệm thì giúp người dân với
CDTC (4) - 03:34 13/02/2021
Tôi thấy hợp lý đó , ngay từ đầu kéo dây sau đồng hồ cho ok là được, nhà tôi cũng thuê thợ tới kéo dây vừa đảm bảo thẩm mỹ và an toàn, dây điện sau đồng hồ tôi tự mua nên chất lượng rất tốt
CDTC (2) - 10:31 10/02/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (21)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (14)
VNPT Thừa Thiên Huế (11)
UBND Thành phố Huế (11)
FPT Thừa Thiên Huế (11)
Công an tỉnh (10)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Dương Hòa (100%)
Xã Vinh An (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Vietcombank (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Công ty TNHH Một thành viên lữ hành Hương Giang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Bờ sông Kẻ Vạn, đường Vạn Xuân, phường Kim Long người dân họ lấn chiếm...
16:56 24/03/2021
Đường bị gãy tại 46 Hoàng Thị Loan dễ gây ra tai nạn cho người tham gia...
19:51 02/01/2021
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Đoạn đường dẫn 2 đầu lên chắn đường sắt tại cầu An Hòa đã xuống cấp, gây...
15:01 16/04/2021
Tình trạng rải tờ rơi cho vay khắp đường Cao Xuân Dục vào sáng sớm làm...
14:49 16/04/2021
Vào lúc 14 giờ 42 phút ngày 16/04/2021, mô tô mang biển số 75F177760 không...
14:42 16/04/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 236669
Đang truy cập: 2184
Zalo: 0941260505