Phản ánh, kiến nghị
Kính gửi cơ quan có thẩm quyền con đường Tống Phước Trị - Phường Tứ Hạ - Thị Xã Hương Trà - Thừa Thiên Huế kể từ lúc xây dựng năm 2014 đến 05/02/2021 chưa một đêm có đỏ đèn đường, con đường trung tâm phường mà như ở trên núi vậy. Mong cơ quan co thẩm quyền xem xét cho người dân ở nơi đây được có ánh sáng đường (ảnh được chụp lúc 20:15 đêm).
1/2
1
2
Lượt xem: 64
Ngày gửi: 20:18 05/02/2021
Hạn xử lý: 24/02/2021
Kết quả xử lý
UBND Thị xã Hương Trà

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận được phản ánh của quý Ông/Bà, UBND thị xã Hương Trà đã chỉ đạo Trung tâm Văn hóa – Thông tin và Thể thao thị xã phối hợp cơ quan liên quan kiểm tra, xử lý, kết quả trả lời như sau:

Trung tâm Văn hóa – Thông tin và Thể thao thị xã Hương Trà đã cử cán bộ phụ trách phối hợp với đơn vị chuyên môn đến kiểm tra. Qua kiểm tra thì hiện hệ thống điện chiếu sáng ở đường Tống Phước Trị hạ tầng chưa đồng bộ, hiện trạng tuyến đường điện chiếu sáng vẫn chưa đấu nối với hệ thống điện đường chung của phường Tứ Hạ nên chưa thể khắc phục được. Bên cạnh đó, Trung Tâm Văn hóa – Thông tin và Thể thao thị xã Hương Trà được UBND thị xã Hương Trà giao việc quản lý hệ thống điện chiếu sáng công cộng trên địa bàn phường Tứ Hạ và đường Quốc lộ 1A từ cầu An Lỗ đến cầu Quán Rớ từ ngày 01/01/2021. Hiện công tác bàn giao giữa UBND phường Tứ Hạ và Trung tâm Văn hóa Thông tin và Thể thao thị xã vẫn đang còn thiếu một số hồ sơ, bản vẽ thiết kế liên quan đến hệ thống điện chiếu sáng công cộng, nên gặp khó khăn trong công tác khắc phục sửa chữa. Chính vì vậy, ngay sau khi công tác bàn giao xong Trung tâm sẽ phối hợp với đơn vị chuyên môn khắc phục và sửa chữa kịp thời.

UBND thị xã chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 14:52 09/02/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (21)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (14)
VNPT Thừa Thiên Huế (11)
UBND Thành phố Huế (11)
FPT Thừa Thiên Huế (11)
Công an tỉnh (10)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Dương Hòa (100%)
Xã Vinh An (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Vietcombank (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Bờ sông Kẻ Vạn, đường Vạn Xuân, phường Kim Long người dân họ lấn chiếm...
16:56 24/03/2021
Đường bị gãy tại 46 Hoàng Thị Loan dễ gây ra tai nạn cho người tham gia...
19:51 02/01/2021
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Đoạn đường dẫn 2 đầu lên chắn đường sắt tại cầu An Hòa đã xuống cấp, gây...
15:01 16/04/2021
Tình trạng rải tờ rơi cho vay khắp đường Cao Xuân Dục vào sáng sớm làm...
14:49 16/04/2021
Vào lúc 14 giờ 42 phút ngày 16/04/2021, mô tô mang biển số 75F177760 không...
14:42 16/04/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 236485
Đang truy cập: 2125
Zalo: 0941260505