Phản ánh, kiến nghị
Tệ nạn ma túy vẫn xảy ra ngay trên kinh thành Huế. Đề nghị thường xuyên rà soát kiểm tra ngăn chặn những tệ nạn hiện vẫn đang tồn tại ngay trên di tích kinh thành Huế. Phát hiện kim tiêm trên di tích thượng thành vào ngày 01/02/2021 (Quan Tượng Đài) đoạn giao nhau giữa Ông Ích Khiêm với Tôn Thất Thiệp.
1/4
1
2
3
4
Lượt xem: 32
Ngày gửi: 21:09 01/02/2021
Hạn xử lý: 18/02/2021
Kết quả xử lý
Công an tỉnh; Công an Thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận được phản ánh của quý Ông/Bà, Công an tỉnh Thừa Thiên Huế đã chỉ Công an thành phố Huế xác minh, cụ thể như sau:

Công an thành phố đã phối hợp Công an phường Thuận Hòa tổ chức tuần tra dọc các tuyến đường, tường thành... ở phường Thuận Hòa. Kết quả, vào ngày 08/02/2021 đã phát hiện, lập biên bản vi phạm hành chính đối với 02 đối tượng về hành vi sử dụng trái phép chất ma túy, hiện đã bàn giao cho chính quyền địa phương lập hồ sơ áp dụng giáo dục tại phường. Ngoài ra, Công an phường Thuận Hòa đã cùng chính quyền địa phương tiến hành thu lượm kim tiêm tại khu vực trên, thường xuyên tuần tra, ngăn chặn các hành vi chích hút ma túy trên địa bàn. Công an tỉnh cảm ơn tinh thần phản ánh của người dân. Trong thời gian tới, khi phát hiện các hành vi vi phạm liên quan đến hút chích, buôn bán ma túy, kính mong người dân nhanh chóng phản ánh để lực lượng chức năng kịp thời có mặt, xử lý, đảm bảo an ninh trật tự trên địa bàn.

Công an tỉnh chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 13:44 20/02/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Rất vui và hứa cùng chung tay góp phần bé nhỏ của mình vào việc phát triển Thành phố Huế xanh, sạch, đẹp, văn mình, công bằng và thân thiện
CDTC (1) - 13:58 20/02/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (29)
Công an tỉnh (25)
UBND Thành phố Huế (13)
Phường Xuân Phú (13)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (12)
Công an Thành phố Huế (11)
Tỷ lệ không hài lòng
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Xã Vinh An (100%)
Công ty TNHH Một thành viên lữ hành Hương Giang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đường bị gãy tại 46 Hoàng Thị Loan dễ gây ra tai nạn cho người tham gia...
19:51 02/01/2021
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Xe ô tô 75C02683 vi phạm lỗi không đóng cửa thùng sau xe khi tham gia giao...
20:45 27/02/2021
Phản ánh tình trạng bán hàng tại hồ Trái Tim trực đường Tôn Đức Thắng,...
19:36 27/02/2021
Xuất hiện vệt sụt lún ở đầu cầu Tứ Phú bắc qua sông Bồ (phía nhà hàng Hương...
17:49 27/02/2021
Zalo: 0941260505