Phản ánh, kiến nghị
Hiện tại khu vực giáp ranh giữa phường Phường Đúc và phường Thủy Xuân (khu tái định cư Lịch Đợi). Có trên 20 hộ dân đang rơi vào trường hợp không rõ mình thuộc địa phận của phường nào. Giấy tờ (hộ khẩu, sổ đỏ, giấy tờ cá nhân) đều thuộc phường Phường Đúc nhưng địa chính lại của phường Thủy Xuân. Bây giờ rất nhiều người không biết phải làm sao. Lụt lội không có cán bộ Thủy Xuân hay Phường Đúc về kêu gọi nhân dân đề phòng hay cảnh báo. Về sức khỏe trẻ em phát thuốc Vitamin A cho trẻ thì bị đẩy lên Thủy Xuân trong lúc giấy tờ là của Phường Đúc. Bây giờ điều mong muốn nhất của mọi người khu vực này là được biết rõ hiện tại mình thuộc sự quản lí của Phường nào. Kính mong giải quyết nhanh gọn về vấn đề này giúp người dân khu vực này. Cảm ơn cán bộ.
Lượt xem: 151
Ngày gửi: 23:16 03/12/2020
Hạn xử lý: 16/12/2020
Kết quả xử lý
Phường Phường Đúc; Phường Thủy Xuân

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Thủy Xuân kiểm tra và trả lời như sau:

Qua kiểm tra thực địa thì các hộ dân theo phản ánh có nhà và đất thuộc địa giới hành chính phường Thủy Xuân, tuy nhiên, hộ khẩu thuộc phường Phường Đúc. Vừa qua Theo Đề án 513 của Chính Phủ về địa giới hành chính thì các hộ này sẽ được chuyển về phía địa giới hành chính phường Phường Đúc. Vừa qua phường Phường Đúc và Phường Thủy Xuân đã kí xác nhận ranh giới trên bản đồ địa chính theo địa giới hành chính mới theo Đề án. Hiện UBND tỉnh đã có Văn bản trình Bộ Tài nguyên Môi trường thẩm định và đang chờ phê duyệt. UBND phường đã gởi công văn xin ý kiến chỉ đạo của UBND thành phố về các trường hợp này. (Đính kèm văn bản)

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 15:52 17/12/2020
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (29)
Công an tỉnh (25)
UBND Thành phố Huế (13)
Phường Xuân Phú (13)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (12)
Công an Thành phố Huế (11)
Tỷ lệ không hài lòng
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất thị xã Hương thủy (100%)
Vietcombank (100%)
Phòng Tài nguyên và Môi trường thị xã Hương thủy (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đường bị gãy tại 46 Hoàng Thị Loan dễ gây ra tai nạn cho người tham gia...
19:51 02/01/2021
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Xe ô tô 75C02683 vi phạm lỗi không đóng cửa thùng sau xe khi tham gia giao...
20:45 27/02/2021
Phản ánh tình trạng bán hàng tại hồ Trái Tim trực đường Tôn Đức Thắng,...
19:36 27/02/2021
Xuất hiện vệt sụt lún ở đầu cầu Tứ Phú bắc qua sông Bồ (phía nhà hàng Hương...
17:49 27/02/2021
Zalo: 0941260505