Phản ánh, kiến nghị
Góc đường Hai Bà Trương và Phan Đình Phùng mái lô cốt đã bị sập gãy rất nguy hiểm cho người đi đường. Kính mong cơ quan có chức năng xem xét giải quyết
1/2
1
2
Lượt xem: 44
Ngày gửi: 05:57 17/11/2020
Hạn xử lý: 27/11/2020
Kết quả xử lý
Bộ Chỉ huy quân sự Tỉnh

Kính chào Ông/Bà.
Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Bộ Chỉ huy quân sự tỉnh Thừa Thiên Huế kiểm tra và trả lời như sau:

Theo quy định hiện nay, các hạng mục công trình quốc phòng muốn thay đổi hiện trạng phải có sự đồng ý của Chính phủ, Bộ Quốc phòng và Bộ Tư lệnh Quân khu 4. Trên cơ sở đó, Bộ CHQS tỉnh sẽ lĩnh hội ý kiến đóng góp của nhân dân và làm Công văn gửi lên các cơ quan cấp trên để xử lý nội dung mà nhân dân kiến nghị trong thời gian sớm nhất.

Bộ Chỉ huy quân sự tỉnh chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.
Trân trọng.

Ngày xử lý: 10:33 19/11/2020
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
theo tôi thời bình rồi không nên tồn tại cái lô cốt ấy hơn nữa cái ấy chế khuất tầm nhìn khi tham gia giao thông đề nghị nên dẹp bỏ!
CDTC (1) - 11:16 19/11/2020
lô cốt để không nhìn nhếch nhác
CDTC (2) - 21:29 19/11/2020
Lô cốt không còn tác dụng gì nữa cả, hư hỏng, không đảm bảo an toàn, gây mất mỹ quan đô thị, tại sao không đập bỏ nó đi nhỉ? Không thì cũng tu sữa chỉnh tranh lại rồi sơn màu sắc quân đội lên cho đẹp, chứ dùng thì ko dùng mà cứ để cho nó hoang phế như vậy trong lòng thành phố, thấy phản cảm quá
CDTC (3) - 10:58 21/11/2020
các lô cốt giờ chỉ là phế tích, ko có tác dụng gì cả. Chỉ chiếm diện tích, làm mất mĩ quan, ảnh hưởng giao thông, tập trung tệ nạn xã hội như hút chích ma tuý, chơi đá, mại dâm, phóng uế bữa bãi, làm nơi tập trung rác thải, làm nơi tập trung Ông Táo sau 23 tháng chạp... nếu không còn tác dụng là đồn bốt của quân đội thì nên phá dỡ. Huế là thành phố văn minh, thành phố du lịch thì không nên tồn tại những lô cốt này. Nên cải tạo những chỗ này làm vồn hoa hoặc tiểu cảnh gì đó cho thành phố.
CDTC (4) - 17:00 22/11/2020
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
VNPT Thừa Thiên Huế (51)
Công an tỉnh (50)
Viettel Thừa Thiên Huế (48)
FPT Thừa Thiên Huế (35)
VTVcab tại Huế (23)
Phường Phú Bài (19)
Tỷ lệ không hài lòng
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất thị xã Hương thủy (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Xã Vinh An (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505