Phản ánh, kiến nghị
Một nhánh của ngõ 2 (các hộ số 78, 80, 82,...), kiệt 27 đường Ngự Bình có nhiều hộ dân sống lâu năm nhưng không có điện đường kể từ khi Nhà Nước bắt bóng đèn led (trước đó, các hộ dân tự câu điện thì mọi ngõ ngách đều sáng tỏ).
Mong cơ quan chức năng xem xét!
Lượt xem: 37
Ngày gửi: 21:20 16/11/2020
Hạn xử lý: 30/11/2020
Kết quả xử lý
Phường An Cựu

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường An Cựu đã cử công chức Địa chính - Xây dựng kiểm tra và trả lời như sau: 

Tuyến kiệt mà Ông/Bà phản ánh thuộc dự án Khu nhà ở biệt thự Tam Thai, quy hoạch mở rộng 6m; hiện trạng thực tế của tuyến kiệt hiện nay là 02m nên không thể thi công dựng cột điện tại tuyến kiệt này được.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 15:41 20/11/2020
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Ở đây trụ điện cũ do người dân tự làm vẫn còn tốt nên không cần phải dựng! Từ ngoài đường chính vào chỗ nào đường cũng rộng 2m, thậm chí có nhánh đường bên cạnh (cùng kiệt này) đường còn nhỏ hơn 2m lại chỉ có 1 hộ sinh sống nhưng đèn điện lại bắt 2 bóng đèn led lãng phí!!
CDTC (1) - 16:37 20/11/2020
Chân thành cám ơn tương tác của ông /bà; UBND phường đã liên hệ với công ty cổ phần môi trường và công trình đô thị Huế, qua làm việc Công ty cho biết: Ngõ 2, Kiệt 27 đường Ngự Bình được lắp đèn chiếu sáng từ năm 2019, đoạn các hộ 76, 78, 80, 82 không có cột điện của ngành điện lực như các kiệt khác nên chưa lắp đặt đèn chiếu sáng.
Phường An Cựu - 11:09 21/11/2020
Cám ơn cơ quan chức năng đã trả lời! Nhưng mong các anh đi thực tế hiện trạng trước khi giải đáp! Hình ảnh đầu tiên tôi gởi đây đã phản bác ý kiến trên. Đó là hình chụp trụ điện ngay đầu ngõ chúng tôi (trụ tròn), đây là một trong số các trụ điện mà chúng tôi đã tự góp tiền dựng nên và các anh đang dùng nó để bắt bóng đèn led!! Hình thứ hai là trụ điện ngay giữa các hộ chúng tôi đang đề nghị bắt thêm bóng đèn (tôi nghĩ nó đảm bảo sự vững chắc hơn các trụ điện khác). Đoạn video tôi gởi thêm đây để các anh có cái nhìn tổng quan (nếu không thể đến trực tiếp để xem).
File đính kèm:
CDTC (1) - 08:49 23/11/2020
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
VNPT Thừa Thiên Huế (51)
Công an tỉnh (50)
Viettel Thừa Thiên Huế (48)
FPT Thừa Thiên Huế (35)
VTVcab tại Huế (23)
Phường Phú Bài (19)
Tỷ lệ không hài lòng
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Xã Vinh An (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505