Phản ánh, kiến nghị
Kính gửi Trung tâm Hue-S. Tại cổng trường Tiểu học Thuận Hoà cơ sở 1 tại đường Ngô Thời Nhậm thuộc phường Thuận Hoà, từ lâu nay hai bên cổng trường có 4 thùng rác rất ô nhiễm và nguy hiểm cho các cháu. Các cháu muốn vào trường học thì phải đi xuống lòng đường vì thùng rác đã lấn hết phần lề đường của các cháu đi, còn phải ngửi mùi hôi và dẫm nước bẩn của rác thải. Kính mong các cơ quan chức năng xử lý giúp để tránh tai nạn đáng tiếc cho các cháu xảy ra.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 35
Ngày gửi: 09:24 13/11/2020
Hạn xử lý: 24/11/2020
Kết quả xử lý
Công ty cổ phần môi trường và công trình đô thị

Kính chào Ông/Bà!

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công ty Cổ phần Môi trường và Công trình Đô thị Huế trả lời như sau:

Sau khi nhận được phản ánh của Ông/Bà, Công ty đã phối hợp với UBND Phường Thuận Hòa kiểm tra thực tế tại vị trí phản ánh.

Qua quá trình làm việc, Công ty và UBND Phường Thuận Hòa thống nhất thu hồi 04 thùng rác loại 240l tại 02 vị trí gần Trường tiểu học Thuận Hòa (phía đường Ngô Thời Nhậm) và đặt lại 01 thùng rác loại 660l tại vị trí đối diện số 25 Ngô Thời Nhậm để phục vụ nhu cầu đổ rác của người dân xung quanh. (Đính kèm biên bản làm việc và hình ảnh đặt thùng mới) 

Công ty sẽ tổ chức vệ sinh sạch sẽ thùng rác nói trên. Đồng thời tăng cường phối hợp cùng UBND Phường Thuận Hòa tuyên truyền đến từng hộ dân về việc giữ gìn vệ sinh môi trường, đổ rác đúng giờ - đúng nơi quy định. 

Công ty chân thành cám ơn Ông/Bà đã quan tâm, phản ánh và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 08:17 20/11/2020
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
VNPT Thừa Thiên Huế (51)
Công an tỉnh (50)
Viettel Thừa Thiên Huế (48)
FPT Thừa Thiên Huế (35)
VTVcab tại Huế (23)
Phường Phú Bài (19)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Hương Thọ (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất thị xã Hương thủy (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
Xã Vinh An (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505