Phản ánh, kiến nghị
Hiện nay, trên địa bàn thôn Loan Lý, thị trấn Lăng Cô, huyện Phú Lộc đang diễn ra tình trạng lấn chiếm vỉa hè nghiêm trọng để họp chợ kinh doanh buôn bán gây ô nhiễm môi trường. Đặc biệt nằm ngay trên tuyến quốc lộ 1A, phương tiện cơ giới đi lại rất nhiều, gây mất an toàn cho cả phương tiện lẫn người đi đường. Đã nhiều phần phản ảnh với chính quyền địa phương nhưng lại im lặng hoặc xử lí qua loa.
Thiết nghĩ cơ quan chức năng nên có biện pháp để xử lí cho vấn đề này.
Trước mặt nhóm chợ tự phát này là cơ sở Trường Tiểu học Lăng Cô, việc đi lại của các em học sinh cũng cần được đảm bảo an toàn.
1/2
1
2
Lượt xem: 18
Ngày gửi: 07:20 12/11/2020
Hạn xử lý: 23/11/2020
Kết quả xử lý
UBND huyện Phú Lộc

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND huyện Phú Lộc đã chỉ đạo UBND thị trấn Lăng Cô kiểm tra, giải quyết và trả lời như sau: 

Ngày 17/11/2020, UBND thị trấn Lăng Cô có Công văn số 719/UBND-CV về việc xin gia hạn việc giải quyết phản ánh từ Trung tâm Giám sát điều hành đô thị thông minh tỉnh; theo đó, vừa qua trên địa bàn thị trấn Lăng Cô bị ảnh hưởng nặng nề của cơn bão số 13, địa phương đang tập trung vào các công việc khắc phục thiệt hại sau bão và một số công việc cần ưu tiên giải quyết để ổn định đời sống, sinh hoạt cho bà con, nhân dân. Vì vậy, UBND thị trấn Lăng Cô kính đề nghị gia hạn thời gian giải quyết vấn đề trên đến ngày 10/12/2020.

Vì vậy, UBND huyện kính chuyển tải thông tin trên đến quý Ông/Bà, sau khi nhận được kết quả giải quyết, UBND huyện sẽ tiếp tục thông tin để Ông/Bà được rõ, rất mong nhận được sự thông cảm của quý Ông/Bà vì sự chậm trễ này.

UBND huyện chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 08:26 20/11/2020
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
VNPT Thừa Thiên Huế (51)
Công an tỉnh (50)
Viettel Thừa Thiên Huế (48)
FPT Thừa Thiên Huế (35)
VTVcab tại Huế (23)
Phường Phú Bài (19)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505