Phản ánh, kiến nghị
Tôi xin phản ảnh nhà ông Lợi tại số 60 Nguyễn Cảnh Chân, tổ dân phố 1, thị trấn Phú Lộc, huyện Phú Lộc, tỉnh Thừa Thiên Huế thường xuyên tổ chức ăn nhậu hát karaoke tại nhà, thường hát vào lúc chiều tối người dân đi làm về nghỉ ngơi. Âm thanh lớn, gây mất trật tự và ảnh hưởng đến cuộc sống những nhà xung quanh. Vì lý do cá nhân nên không quay video hay chụp ảnh trực tiếp được. Mong cơ quan chức năng có biện pháp xử lý. Xin đính kèm video ghi âm hát karaoke ngày 07/11/2020 và ngày 10/11/2020 tại nhà 60 Nguyễn Cảnh Chân.
Lượt xem: 68
Ngày gửi: 21:02 10/11/2020
Hạn xử lý: 20/11/2020
Kết quả xử lý
UBND huyện Phú Lộc

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND huyện Phú Lộc đã chỉ đạo UBND thị trấn Phú Lộc kiểm tra, giải quyết, kết quả như sau:

Sáng ngày 13/11/2020 UBND thị trấn Phú Lộc đã mời ông Nguyễn Đức Lợi, sinh năm 1982, thường trú tại TDP1, thị trấn Phú Lộc, huyện Phú Lộc, tỉnh Thừa Thiên Huế; qua buổi làm việc ông Nguyễn Đức Lợi trình bày như sau: Vào ngày 07/11/2020 có tổ chức sinh nhật cho con từ 13 giờ đến 20 giờ 00 phút. Vào tối ngày 10/11/2020 gia đình ông không tổ chức hát karaoke mà nhà hàng xóm bên cạnh nhà ông. Qua trình bày ông có nêu ý kiến do tính chất công việc nên ông rất bận không có nhiều thời gian để tổ chức ăn nhậu và hát karaoke thường xuyên (Đính kèm biên bản làm việc).

Qua buổi làm việc ông Nguyễn Đức Lợi cũng đã cam kết sau này không hát quá thời gian quy định và không làm ảnh hưởng đến các hộ gia đình xung quanh.

UBND huyện chân thành cảm ơn phản ánh kịp thời của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 14:43 19/11/2020
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
xin cảm ơn đã xử lý vụ việc cụ thể rõ ràng.
CDTC (1) - 15:19 19/11/2020
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
VNPT Thừa Thiên Huế (51)
Công an tỉnh (50)
Viettel Thừa Thiên Huế (48)
FPT Thừa Thiên Huế (35)
VTVcab tại Huế (23)
Phường Phú Bài (19)
Tỷ lệ không hài lòng
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Xã Vinh An (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505