Phản ánh, kiến nghị
Kính gửi: Ủy ban nhân dân thành phố Huế
Ủy ban nhân dân phường Hương Sơ, TP Huế
Chúng tôi phản ánh tình hình quán nhậu Đồng Xanh nằm ở đường 132 Nguyễn Duy - Lô G khu quy hoạch Hương Sơ - Huế. Quán nhậu mở nhạc karaoke để khách hát liên tục những ngày vừa qua, ảnh hưởng rất nhiều đến đời sống sinh hoạt, học tập và nghỉ ngơi của mọi người. Vấn đề tiếp theo là quán nhậu lấn chiếm lòng lề đường cản trở đến vấn đề lưu thông của dân cư trong khu vực. Vậy mong cơ quan có thẩm quyền can thiệp để chấm dứt triệt để tình trạng hát karaoke đi động công suất lớn của quán và lấn chiếm lòng lề đường làm ảnh hưởng đến cuộc sống sinh hoạt của bà con trong khu vực và ngay cả cái bảng tên đường họ cũng tự đi dời qua khu vực công viên đối diện quá xem thường pháp luật.
1/2
1
2
Lượt xem: 61
Ngày gửi: 20:47 09/11/2020
Hạn xử lý: 19/11/2020
Kết quả xử lý
Phường Hương Sơ

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Hương Sơ kiểm tra và trả lời như sau:

Ngày 17/11/2020 UBND phường phối hợp với công an phường tổ chức buổi làm việc liên quan đến phản ánh của bà con nhân dân tại đường Nguyễn Duy phản ánh quán nhậu Đồng Xanh mở nhạc karaoke, lấn chiếm lòng lề đường và tự ý di dời qua khu vực công viên ảnh hưởng đến đời sinh hoạt, học tập và nghỉ ngơi của bà con nhân. Tại buổi làm việc UBND phường đề nghị bà Nguyễn Thị Ngọc Phương chủ quán đồng xanh chấm dứt tình trạng mở nhạc karaoke, đảm bảo vệ sinh môi trường, để xe đúng nơi quy định, không được lấn chiếm lòng lề đường và di dời bảng tên đường về vị trí cũ. Chủ quán Đồng xanh đã cam kết chấp hành theo ý kiến của UBND phường. Hiện nay quán Đồng xanh đã di chuyển bảng tên đường về vị trí cũ. (Đính kèm biên bản làm việc và hình ảnh)

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/3
1
2
3
Ngày xử lý: 17:11 18/11/2020
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
VNPT Thừa Thiên Huế (51)
Công an tỉnh (50)
Viettel Thừa Thiên Huế (48)
FPT Thừa Thiên Huế (35)
VTVcab tại Huế (23)
Phường Phú Bài (19)
Tỷ lệ không hài lòng
Trung tâm Phát triển quỹ đất thị xã Hương thủy (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505