Phản ánh, kiến nghị
2 trụ đèn điện đường chiếu sáng bị hư không hoạt động. Từ số nhà B98-B106 trục đường số 3 KĐT Phú Mỹ Thượng hai trụ đèn đường bị hư đã lâu. Mong đơn vị quản lý sửa chữa để chiếu sáng đảm bảo an toàn an ninh cho dân cư đi lại đặc biệt vào mùa mưa như hiện tại. Xin cám ơn!
1/2
1
2
Lượt xem: 18
Ngày gửi: 20:27 06/11/2020
Hạn xử lý: 18/11/2020
Kết quả xử lý
Ban Quản lý Khu vực phát triển đô thị

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Ban Quản lý Khu vực phát triển đô thị tỉnh Thừa Thiên Huế (Ban) kiểm tra và trả lời như sau:

Dự án Khu đô thị Mỹ Thượng thuộc địa bàn huyện Phú Vang do Tổng công ty Cổ Phần Xây dựng Điện Việt Nam làm chủ đầu tư. Hiện nay, dự án này đã cơ bản hoàn thành; tuy nhiên do bị vướng một số thủ tục nên chủ đầu tư chưa tiến hành bàn giao hết các hạng mục Hạ tầng kỹ thuật và Chủ đầu tư đang có trách nhiệm quản lý khu vực này.

Để giải quyết kiến nghị của Ông/Bà, ngày 10/11/2020, Ban đã mời Chủ đầu tư kiểm tra hiện trường để xác định vị trí và nguyên nhân hư hỏng. Qua cuộc họp, Chủ đầu tư cam kết sẽ khắc phục hoàn thành trước 25/11/2020. (Đính kèm biên bản)

Ban chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 17:30 18/11/2020
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
mình phản ánh điện không chiếu sáng từ lô B98-B106 mà biên bản sửa chữa lại ghi lô D
CDTC (1) - 13:58 22/11/2020
Trong thời gian vừa qua, Ban nhận được nhiều phản ánh về hệ thống điện chiếu sáng của Khu đô thị Mỹ Thượng. Để giải quyết Ban đã nhiều lần nhắc nhỡ và có văn bản. Vừa qua, Ban đã tổ chức họp để đánh giá rà soát nhằm đề nghị chủ đầu tư sửa chữa. Về nội dung biên bản, Ban chỉ nêu một số trường hợp điển hình trong biên bản và có ghi "... sửa chữa các vị trí mà người dân sinh sống". Hiện nay, Ban đang tiếp tục đốc thúc chủ đầu tư sớm thực hiện. Trân trọng.
Ban Quản lý Khu vực phát triển đô thị - 08:14 23/11/2020
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
VNPT Thừa Thiên Huế (51)
Công an tỉnh (50)
Viettel Thừa Thiên Huế (48)
FPT Thừa Thiên Huế (35)
VTVcab tại Huế (23)
Phường Phú Bài (19)
Tỷ lệ không hài lòng
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Xã Vinh An (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505