Phản ánh, kiến nghị
Tại số nhà 167 Ngự Bình phường An Tây ngay đoạn cua trước cổng Trường trung cấp Văn Hóa Nghệ Thuật có rất nhiều ống kim tiêm hai bên đường rất nguy hiểm. Kính mong quý cơ quan chức năng giải quyết giúp. Xin cảm ơn.
1/5
1
2
3
4
5
Lượt xem: 10
Ngày gửi: 08:47 06/11/2020
Hạn xử lý: 17/11/2020
Kết quả xử lý
Công an Thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công an thành phố Huế kiểm tra và trả lời như sau:

Ngay sau khi nhận được phản ánh, Công an thành phố đã chỉ đạo Công an phường An Tây phối hợp Đội Cảnh sát điều tra tội phạm về Ma túy tiến hành xác minh xử lý.

Căn cứ vào hình ảnh, ngay sau khi nhận được phản ánh, công an phường An Tây đã tiến hành có mặt tại địa điểm trên, thu gom tất cả các kim tiêm, đảm bảo an toàn cho mọi người xung quang khu vực.

Nhận thấy trên đây là khu vực phức tạp, các đối tượng thường tụ tập thực hiện hành vi chích hút, sử dụng trái phép chất ma túy. Công an thành phố đã chỉ đạo công an các đơn vị chủ động tuần tra thường xuyên, bắt các đối tượng tụ tập tại khu vực này để sử dụng trái phép các chất ma túy, gây ảnh hưởng đến tình hình an ninh trật tự trên địa bàn. Kết quả đã phát hiện, bắt giữ 01 đối tượng hành vi sử dụng trái phép chất ma túy, lập biên bản xử phạt vi phạm hành chính, tiếp tục củng cố hồ sơ xử lý theo quy định của pháp luật.

Hiện Công an thành phố tiếp tục triển khai thực hiện các biện pháp nhằm đảm bảo tình hình an ninh trật tự trên địa bàn, phát hiện và xử lý các đối tượng sử dụng các chất ma túy và hành vi khác liên quan.

Công an thành phố cảm ơn tinh thần phản ánh của người dân và mong mọi người tiếp tục phát huy trong thời gian tới để góp phần bảo vệ môi trường, bảo vệ mỹ quan đô thị, đảm bảo tình hình an ninh trật tự trên địa bàn thành phố Huế.

Công an thành phố Huế chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 09:44 20/11/2020
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
VNPT Thừa Thiên Huế (51)
Công an tỉnh (50)
Viettel Thừa Thiên Huế (48)
FPT Thừa Thiên Huế (35)
VTVcab tại Huế (23)
Phường Phú Bài (19)
Tỷ lệ không hài lòng
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất thị xã Hương thủy (100%)
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505