Phản ánh, kiến nghị
Trên đoạn đường hướng từ ngã 4 Dạ Lê giao nhau đường Trưng Nữ Vương , hướng đi ra đường tránh Huế có đặt biển báo cấm xe tải lưu Thông vào giờ cao điểm. Tôi thấy là bất hợp lý :Vì theo như hướng đi này các phương tiện không lưu thông vào phía trung tâm trường học mà đi về phía đường tránh, trên trục đường này không có đặt trụ sở cơ quan , cũng như là trường học .Điều này gây khó khăn cho các phương tiện xe tải vào giờ cao điểm đi hướng Trưng Nữ Vương ,đến ngã 4 dạ Lê rẽ phải ,hoặc rẽ trái để đi ra hướng đường tránh đều gặp khó khăn, phải chờ hết giờ cao điểm mới được lưu thông. Kính mong quý cơ quan có thẩm quyền xem xét !
Lượt xem: 35
Ngày gửi: 21:18 05/10/2020
Hạn xử lý: 15/10/2020
Kết quả xử lý
Sở Giao thông vận tải

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Sở Giao thông Vận tải tỉnh Thừa Thiên Huế đã trao đổi với lực lượng Cảnh sát giao thông, Thanh tra Sở, Công ty CP Quản lý đường bộ và Xây dựng công trình và thông tin với Ông/Bà như sau:

Khu vực Đường tỉnh 7 hiện nay là điểm nóng về tiềm ẩn tai nạn giao thông do lưu lượng xe lớn, xe chở vật liệu lưu thông. Sau khi thảo luận với các đơn vị chức năng, liên ngành vẫn giữ phương án tổ chức giao thông cấm xe tải giờ cao điểm trên toàn tuyến Đường tỉnh 7 như hiện trạng để đảm bảo An toàn giao thông cho cả đường tỉnh 7 và đường Trưng Nữ Vương.

Sở Giao thông Vận tải chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 17:26 26/10/2020
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
VNPT Thừa Thiên Huế (51)
Công an tỉnh (50)
Viettel Thừa Thiên Huế (48)
FPT Thừa Thiên Huế (35)
VTVcab tại Huế (23)
Phường Phú Bài (19)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505