Phản ánh, kiến nghị
Tại đoạn đường Phùng Quán ( đối diện kiệt 79) có bãi rác tự phát rất mất vệ sinh, bốc mùi hôi thối ảnh hưởng đến sức khỏe của người dân mà mất thẩm mỹ cảnh quan môi trường. Dân đóng phí môi trường mà không hiểu sao không có xe thu gom tác vào tận nhà thu gom. Đề nghị các cấp có liên quan xử lý giúp dân ( ảnh chụp ngày 5/10 lúc 17h 35). Trân trọng cám ơn!
Lượt xem: 83
Ngày gửi: 17:35 05/10/2020
Hạn xử lý: 15/10/2020
Kết quả xử lý
Phường Thủy Dương

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Thủy Dương kiểm tra và trả lời như sau:

UBND phường đã làm việc với đơn vị thu gom rác, hiện nay đơn vị đã tổ chức thu gom sạch sẽ tại vị trí phản ánh. Tại tuyến đường Phùng Quán, xe của đơn vị thu gom đi vào các buổi sáng các ngày thứ thứ ba, thứ năm, thứ bảy có nghỉ hai ngày liên tục là chủ nhật và thứ hai, một số bà con nhân dân chưa nắm được lịch thu gom nên để rác tại vị trí này trong thời gian ngày nghỉ thu gom. Hiện nay, đơn vị thu gom rác đã bổ sung cho xe trực tiếp vào kiệt 79 Phùng Quán vào buổi sáng các ngày thứ ba, thứ năm, thứ bảy hàng tuần để thu gom.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 14:25 07/10/2020
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Kính đề nghị tổ trưởng tổ dân phố đi tuyên truyền cho người dân biết và có biển báo cấm đổ rác ở khu vực đó. Trân trọng cám ơn !
CDTC (1) - 07:31 08/10/2020
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (60)
VNPT Thừa Thiên Huế (49)
Viettel Thừa Thiên Huế (44)
FPT Thừa Thiên Huế (37)
VTVcab tại Huế (25)
Phường Phú Bài (19)
Tỷ lệ không hài lòng
Trung tâm Phát triển quỹ đất thị xã Hương thủy (100%)
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Xã Vinh An (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505