Phản ánh, kiến nghị
Đề nghị di dời thùng rác hôi và mất vệ sinh, ảnh hưởng đến sức khoẻ người dân tại địa điểm: 37 Tặng Bạt Hổ, Phường Phú Thuận, TP huế.
1/2
1
2
Lượt xem: 63
Ngày gửi: 16:55 04/10/2020
Hạn xử lý: 14/10/2020
Kết quả xử lý
Công ty cổ phần môi trường và công trình đô thị

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công ty Cổ phần Môi trường và Công trình Đô thị Huế trả lời như sau:

Sau khi nhận được phản ánh của Ông/Bà, Công ty đã phối hợp với UBND Phường Phú Thuận kiểm tra thực tế tại vị trí phản ánh, qua quá trình kiểm tra - theo dõi nhận thấy chỉ có 01 ngày rác tồn đọng ngoài thùng do người dân thiếu ý thức để rác không đúng nơi quy định.

Thùng rác tại vị trí số 37 Tăng Bạt Hổ đã được Công ty đặt từ lâu và có sự thống nhất với UBND Phường Phú Thuận. Do xung quanh vị trí phản ánh, hiện nay có rất nhiều hộ dân sinh sống – buôn bán, nhà cửa xây dựng san sát nhau và có lượng rác xả thải hàng ngày rất nhiều. Để đảm bảo vệ sinh môi trường cần thiết phải có thùng rác để phục vụ cho nhu cầu đổ rác hằng ngày của người dân xung quanh. Công ty và UBND Phường Phú Thuận thống nhất dịch chuyển thùng rác tại vị trí phản ánh lùi về sau vị trí phản ánh khoảng 2m (sát bờ tường của nhà số 37, cạnh ranh giới giữa nhà số 37 và nhà số 39 Tăng Bạt Hổ). (Đính kèm biên bản làm việc và hình ảnh tại vị trí đặt thùng)

Công ty và UBND Phường sẽ tiếp tục tăng cường công tác tuyên truyền đến từng hộ dân/cơ quan về việc giữ gìn vệ sinh môi trường, đổ rác đúng giờ - đúng nơi quy định cũng như tăng cường kiểm tra, xử phạt đối với từng hộ dân/cơ quan không chấp hành việc giữ gìn vệ sinh môi trường theo quy định của pháp luật.

Công ty chân thành cám ơn Ông/Bà đã quan tâm, phản ánh và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 08:24 15/10/2020
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
xử lý kiểu gì vậy, khi mô cũng tiếp tục phối hợp với phường tăng cường tuyên truyền đến người dân, dân mình biết đến bao giờ mới nghe các anh tuyên truyền, mà cứ đặt thùng ở đâu thì dân họ vứt rác ở đó thôi. còn nhà mô gần đó hôi thúi thì cắn răng chịu. thử hỏi các đồng chí nhà các đồng chí mà đặt cái thùng rác cạnh bên, suốt ngày bốc mùi hôi thúi thì các anh có chịu nổi 5 phút ko? Đề nghị thu thùng rác, tạo cảnh quan vệ sinh môi trườg sạch sẽ, tăng cường công nhân đi thu gom đánh kẻnh ,rồi dân quen dần thôi. Chúc các đ/c sức khoẻ.
CDTC (1) - 13:18 19/10/2020
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (60)
VNPT Thừa Thiên Huế (49)
Viettel Thừa Thiên Huế (44)
FPT Thừa Thiên Huế (37)
VTVcab tại Huế (25)
Phường Phú Bài (19)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Hương Thọ (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Xã Vinh An (100%)
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất thị xã Hương thủy (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505