Phản ánh, kiến nghị
Đoạn đường Đào Duy Từ giao với đường Mai Thúc Loan có rào chắn lấn chiếm vỉa hè che khuất tầm nhìn của hai chiều, gây nguy hiểm cho người tham gia giao thông nhất là thời gian cao điểm, lưu lượng xe ra vào khá đông. Kính mong các cơ quan xem xét.
1/4
1
2
3
4
Lượt xem: 122
Ngày gửi: 12:53 30/09/2020
Hạn xử lý: 15/10/2020
Kết quả xử lý
Ban Quản lý dự án đầu tư xây dựng công trình giao thông tỉnh Thừa Thiên Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Ban Quản lý dự án Đầu tư xây dựng công trình giao thông tỉnh Thừa Thiên Huế (Ban) kiểm tra và trả lời như sau:

Trước hết Ban rất cám ơn về sự phản ánh kịp thời của quý Ông/Bà. Hiện nay dự án cầu Đông Ba cơ bản đã thi công hoàn thành và bàn giao đưa vào sử dụng, tuy nhiên phía đường Đào Duy Từ giao với đường Mai Thúc Loan (Hạng mục đường dẫn 2 đầu cầu) đang vướng giải phóng mặt bằng của 01 hộ dân nên chưa thể triển khai thi công được. Để đảm bảo tầm nhìn và an toàn cho người dân khi tham gia giao thông qua đoạn đường này, Ban sẽ yêu cầu đơn vị thi công tháo dỡ toàn bộ những tấm tôn đang rào chắn và sẽ thay bằng lưới thép B40 để đảm bảo cho người dân có đủ tầm nhìn, tránh gây nguy hiểm cho mọi người khi tham gia giao thông qua đoạn đường này. Ban cũng đang phối hợp với các đơn vị liên quan sớm hoàn thành công tác giải phóng mặt bằng 01 hộ dân còn lại để có mặt bằng thi công hoàn thành hạng mục đường dẫn lên cầu (phía đường Đào Duy Từ).

Ban chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 14:23 06/10/2020
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (60)
VNPT Thừa Thiên Huế (49)
Viettel Thừa Thiên Huế (44)
FPT Thừa Thiên Huế (37)
VTVcab tại Huế (25)
Phường Phú Bài (19)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Hương Thọ (100%)
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất thị xã Hương thủy (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Xã Vinh An (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505