Phản ánh, kiến nghị
Lúc 9h40 phút ngày 30.9, trên cầu Dã Viên có rất nhiều đất đá rơi vãi kéo dài nhiều đoạn, rất nguy hiểm cho người đi đường, đặc biệt là phương tiện xe máy. Việc xe tải chở đất không an toàn, làm rơi vãi xuống đường này, cần xem xét xử lý vì không đảm bảo yêu cầu khi vận chuyển, cũng như vi phạm môi trường.
Lượt xem: 46
Ngày gửi: 10:40 30/09/2020
Hạn xử lý: 09/10/2020
Kết quả xử lý
Công an Thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công an thành phố Huế đã chỉ đạo Đội Cảnh sát giao thông-Trật tự xác minh, xử lý, kết quả như sau:

- Sáng ngày 30/9/2020, Đội Cảnh sát giao thông-Trật tự nhận được tin báo về tình trạng có rất nhiều đất đá rơi vãi trên cầu Dã Viên, gây nguy hiểm cho người tham gia giao thông. Ngay sau đó, Đội Cảnh sát giao thông-Trật tự đã nhanh chóng phân công lực lượng tuần tra kiểm soát đến hiện trường, liên hệ đơn vị vệ sinh môi trường để khắc phục tình hình, truy tìm phương tiện vận chuyển đất đá gây rơi vãi. Bên cạnh đó, liên hệ sử dụng camera nghiệp vụ giám sát để truy xét các phương tiện có dấu hiệu vi phạm đi qua khu vực cầu Dã Viên. Tuy nhiên, trong khoảng thời gian từ 6h00 – 10h30 có khoảng hơn 15 phương tiện xe ô tô tải vận chuyển hàng hóa di chuyển qua cầu, các phương tiện đều có mui bạt chằng buộc, không có dấu hiệu đã làm rơi vãi đất đá. Tại địa điểm rơi vãi, không có camera giám sát ghi nhận hành vi.

- Thời gian qua, Đội Cảnh sát giao thông-Trật tự tham mưu, xây dựng kế hoạch và triển khai ra quân cao điểm xử lý các phương tiện xe tải, xe tải ben vận chuyển hàng hóa, vật liệu xây dựng vi phạm trên địa bàn thành phố Huế. Các phương tiện này khi vận chuyển vật liệu xây dựng, đất đá, hàng rời phải có mui bạt che đậy chắc chắn, không để rơi vãi, vận chuyển đúng tải trọng của cầu, đường và khả năng chuyên chở của phương tiện. Căn cứ tại Nghị định 100/2019/NĐ-CP: Người điều khiển xe ô tô, xe máy kéo và các loại xe tương tự nếu chở hàng rời, chất thải, vật liệu xây dựng dễ rơi vãi mà không có mui, bạt che đậy hoặc có nhưng vẫn để rơi vãi; chở hàng hoặc chất thải để nước chảy xuống mặt đường gây mất an toàn giao thông và vệ sinh môi trường thì sẽ bị áp dụng chế tài xử phạt tiền từ 2.000.000 đồng đến 4.000.000 đồng và phải khắc phục hậu quả, khôi phục lại tình trạng ban đầu do vi phạm hành chính gây ra.

- Đội Cảnh sát giao thông-Trật tự đang tiếp tục truy xét phương tiện đã thực hiện hành vi vi phạm. Trong thời gian tới, sẽ tăng cường hơn nữa công tác kiểm soát, kiểm tra đối với các phương tiện xe ô tô vận chuyển hàng hóa trên địa bàn thành phố Huế.

Công an thành phố Huế cảm ơn người dân đã phát huy tinh thần trách nhiệm của công dân về phản ánh vi phạm về an ninh trật tự cho cơ quan Công an và mong mọi người tiếp tục phát huy trong thời gian tới. Qua đây, Công an thành phố Huế cũng đề nghị người dân nêu cao tinh thần tự giác chấp hành luật giao thông; đồng thời, tuyên truyền mọi người xung quanh chấp hành nghiêm luật giao thông.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 06:35 09/10/2020
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (60)
VNPT Thừa Thiên Huế (49)
Viettel Thừa Thiên Huế (44)
FPT Thừa Thiên Huế (37)
VTVcab tại Huế (25)
Phường Phú Bài (19)
Tỷ lệ không hài lòng
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Xã Vinh An (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505