Phản ánh, kiến nghị
Nâng cấp đoạn đường Nguyễn Văn Linh trên địa bàn phường Hương Sơ, thành phố Huế kéo dài gây ô nhiễm trầm trọng cho nhân dân. Đề nghị đẩy nhanh tiến độ và tăng cường phun nước để giảm bụi.
Lượt xem: 158
Ngày gửi: 09:39 11/09/2020
Hạn xử lý: 22/09/2020
Kết quả xử lý
Sở Giao thông Vận tải

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Sở Giao thông Vận tải tỉnh Thừa Thiên Huế đã yêu cầu Công ty CP Đường bộ 1 (nhà thầu thi công tuyến Nguyễn Văn Linh) kiểm tra, xử lý và thông tin với Ông/Bà như sau:

Dự án nâng cấp đường Nguyễn Văn Linh nhằm sửa chữa mặt đường, thảm nhựa, nâng cao năng lực lưu thông tuyến đường vành đai quan trọng này. Quá trình thi công Sở Giao thông Vận tải đã yêu cầu nhà thầu thi công phân luồng giao thông, tưới giảm bụi, đảm bảo các biện pháp đảm bảo an toàn giao thông khi thi công.

Tuy nhiên, khi lớp dưới cấp phối đá dăm đã hoàn thiện, cần để khô, đạt độ chặt và độ ẩm thấp nhất, vệ sinh sạch sẽ để tưới nhựa. Sở Giao thông Vận tải đã yêu cầu nhà thầu phải quyét sạch trước khi thổi bụi, có thông báo cho nhân dân ở khu vực thông cảm, đóng cửa nhà trước khi thổi bụi.

Về tiến độ của dự án, các đơn vị của nhà thầu đang tập trung lực lượng để làm theo nhiều ca kíp, đảm bảo thi công xong trong vòng 1 tháng tới.

Vì mục tiêu nâng cấp đường bộ, kính mong nhân dân ở khu vực chịu sự bất tiện trong thời gian thi công công trình.

Sở Giao thông Vận tải chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/3
1
2
3
Ngày xử lý: 10:50 12/09/2020
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
không làm đường thì bảo là đường xuống cấp, đường đang làm thì kêu bụi bặm, bà con nên chịu khó 1 thời gian chứ khó tính quá ai mà chiều cho nổi.
CDTC (1) - 12:51 12/09/2020
Tôi thấy một số tuyến đường làm rất nhanh, ví dụ như đoạn Nhà hát trung tâm-vincom-bùng binh ngã 6, không những thi công nhanh mà còn giảm tối đa bụi bặm. Không biết đơn vị thi công đó tích cực hay do đơn vị thi công đoạn Nguyễn Văn Linh không đủ nhân lực, thiết bị cũng như năng lực rhi công?
CDTC (5) - 20:23 13/09/2020
bt là nâng cấp là tốt nhưng phải nghĩ rằng ở đó là các dãy chung cư rất đông hộ dân sinh sống. tôi ở đó cũng đóng cửa nhà rồi nhưng mở cửa ra vào thì bụi bay vào và phía hành lang thì đóng cả lớp bụi. xe thì chỉ qua đêm là nó thành xe giống như bỏ hoang vậy. nhà thầu thi công cần đẩy nhanh tiến độ
CDTC (2) - 13:18 12/09/2020
chịu khó ít bữa rồi có đường đẹp đi mn ơi
CDTC (3) - 13:18 12/09/2020
nói chung bụi bặm kín mít cũng do các xe ôtô chạy nhanh và nhiều nhất là xe ben cở lớn. thiết nghĩ lại ở chung cư ko ai chịu dọn dẹp nên chung cư đối diện đồn công an hương sơ rất nhớp nháp. rất mất vệ sinh môi trường. thiết nghĩ có người thường xuyên vệ sinh như máy chung cư ở bờ nam thì tốt biết mấy. con đường đó làm xong sẽ dư âm bụi bặm và đất
CDTC (2) - 13:23 12/09/2020
bạn này nói chuẩn
CDTC (4) - 21:03 12/09/2020
Chung cư HSo rất nhếch nhác. Tuy nhiên bụi bặm nhiều lên là do thi công mặt đường ì ạch, đơn vị thi công làm việc cầm chừng.
CDTC (5) - 20:17 13/09/2020
tiến độ thi công chậm ,ảnh đến môi trường,
CDTC (6) - 20:19 15/09/2020
Đề nghị Đơn vị thi công cần có biện pháp tưới nước thường xuyên để hạn chế bụi mù mịt cho tuyến đường. Chưa đề cập đến tiến độ nhanh hay chậm, mà mong Nhà thầu nên làm việc có Tâm cho dân được nhờ. Trân trọng!
CDTC (7) - 22:07 16/09/2020
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (19)
VTVcab tại Huế (15)
Chi cục Quản lý đường bộ II.6 (13)
FPT Thừa Thiên Huế (13)
Phường Xuân Phú (13)
Phường Phú Bài (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Trung tâm Phát triển quỹ đất thị xã Hương thủy (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505