Phản ánh, kiến nghị
Thực trạng này đã diễn ra tại Tổ 2, phường Phú Bài, TX Hương Thuỷ, tỉnh Thừa Thiên Huế (kiệt 1001 Nguyễn Tất Thành), đã hai năm nay. Mỗi khi có mưa lớn là đường ngập úng, hơn 3 tuần nước vẫn chưa rút hết. Con đường dẫn ra và nối liền với chợ nên cực kỳ ô nhiễm, đi lại quá khó khăn. Năm 2019, xóm đã trở thành ổ dịch sốt xuất huyết. Năm nay, chúng tôi đã phản ánh đến chính quyền địa phương và lãnh đạo địa phương đã có đến khảo sát nhưng đến nay vẫn chưa được giải quyết. Mùa mưa đang đến, dịch sốt xuất huyết lại đang diễn ra. Vì vậy kính mong các cơ quan Ban ngành, lãnh đạo địa phương, lãnh đạo Tỉnh cho xây dựng đường cống thoát nước để chấm dứt tình trạng trên.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 43
Ngày gửi: 12:22 09/09/2020
Hạn xử lý: 18/09/2020
Kết quả xử lý
Phường Phú Bài

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Phú Bài kiểm tra và trả lời như sau:

Hiện nay tuyến đường kiệt 1001 Nguyễn Tất Thành đã xuống cấp, tuyến đường này đã được UBND phường khảo sát, trình HĐND phường thông qua kế hoạch đầu tư công năm 2021.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 10:27 16/09/2020
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nước ngập từ đó tới giờ vẫn rút rất nhỏ giọt, bây giờ đã chuyển sang màu đen. Muỗi quá nhiều vào chiều và tối. Rất mong chính quyền địa phương quan tâm triển khai sớm.
CDTC (1) - 15:21 16/09/2020
như vậy cũng tính là đã xử lý ah?
CDTC (2) - 22:42 16/09/2020
Hôm bữa về nhà người bạn chơi ở xóm này, lần đầu tiên mới thấy nước ngập khoảng 30cm, đã ngập lâu nên nước chuyển sang màu xanh rêu( trong khi đó trời thì nắng), hỏi ra mới biết là mưa cách đây 1 tuần mà vẫn chưa khô hết nước vì ko có lối thoát, hi vọng cấp trên nhanh hỗ trợ để bà con được đi lại thuận tiện khi mùa mưa sắp đến
CDTC (3) - 15:24 17/09/2020
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (19)
VTVcab tại Huế (15)
Chi cục Quản lý đường bộ II.6 (13)
FPT Thừa Thiên Huế (13)
Phường Xuân Phú (13)
Phường Phú Bài (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Dương Hòa (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất thị xã Hương thủy (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505