Phản ánh, kiến nghị
Ngay ngã 3 Đường Vân Dương giao nhau với Nguyễn Xuân Ngà, Số nhà 17 Đường Vân Dương, Phường Phú Bài, Thị xã Hương Thuỷ thường xuyên xả thải phân gia súc ra ngoài đường, mùi hôi thối bốc lên làm ô nhiễm môi trường. Tình trạng này đã xảy ra mười mấy năm nay. Các gia đinh lân cận đã nhiều lần phản ánh với chính quyền địa phương nhưng vẫn không được giải quyết xử lý dứt điểm.
Kính mong các cơ quan chức năng Thị Xã và Tỉnh can thiệp hỗ trợ người dân đia phương an tâm sinh sống.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 58
Ngày gửi: 06:29 09/09/2020
Hạn xử lý: 18/09/2020
Kết quả xử lý
Phường Phú Bài

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Phú Bài kiểm tra và trả lời như sau:

Sau khi nhận được phản ánh của quý Ông/Bà, UBND phường Phú Bài đã chỉ đạo bộ phận quản lý môi trường đô thị kiểm tra. Đồng thời mời hộ gia đình về UBND phường làm việc, yêu cầu hộ gia đình di chuyển đàn gia súc gia cầm ra khỏi địa bàn khu dân cư trong vòng 30 ngày và xử lý chuồng trại đảm bảo vệ sinh môi trường trong thời gian di chuyển về vị trí mới theo sự hướng dẫn của Cán bộ chuyên môn. (Đính kèm biên bản làm việc)

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 15:18 11/09/2020
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (19)
VTVcab tại Huế (15)
Chi cục Quản lý đường bộ II.6 (13)
FPT Thừa Thiên Huế (13)
Phường Xuân Phú (13)
Phường Phú Bài (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất thị xã Hương thủy (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505