Phản ánh, kiến nghị
Tôi thấy đường ĐẶNG CHIÊM ở phường HƯƠNG SƠ có chiều dài khoảng 1 km, hiện tại không có thùng rác của Cty môi trường đô thị đặt ở vị trí nào cả để thu gom rác. Tôi đề nghị nên bố trí thùng rác đặt ở vị trí nào hợp lý nhất để nhân dân bỏ rác sinh hoạt vào đó. Do không có nên người dân tự ý bỏ rác ra vỉa hè đường nên rất bẩn phố phường ngỏ xóm.
Lượt xem: 88
Ngày gửi: 13:32 06/09/2020
Hạn xử lý: 16/09/2020
Kết quả xử lý
Công ty Cổ phần Môi trường và Công trình đô thị

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công ty Cổ phần Môi trường và Công trình Đô thị Huế đã kiểm tra và trả lời như sau:

Đường Đặng Chiêm (đường làng Dương Xuân) thuộc phường Hương Sơ, thành phố Huế làm bằng bê tông rộng 3,5m kéo dài từ đường Đặng Tất ra đến đường Nguyễn Văn Linh có cổng chào rộng 3m và cao 3,7m do đó việc đặt thùng rác và thu gom bằng xe cuốn ép là không thể thực hiện được (đường được cắm biển cấm xe tải trên 2,5 tấn).

Tuyến đường này đang được tổ chức thu gom rác bằng hình thức xe tải nhỏ. Lộ trình và thời gian thu gom Công ty đã thông báo với UBND phường Hương Sơ triển khai đến từng hộ dân trên địa bàn được biết. Công tác thu gom Công ty hiện đang triển khai là đúng thời gian quy định, thời gian xe tải nhỏ thực hiện công tác thu gom tại tuyến đường này là khoảng từ 10h đến 11h với tần suất là 2 ngày/lần.

Ngày 06/09/2020 Công ty không có lịch thu gom tại đường Đặng Chiêm do đó việc tồn đọng rác trên tuyến đường này là do người dân đổ rác không đúng thời gian quy định.

Nhằm đảm bảo chất lượng vệ sinh, Công ty sẽ phối hợp với chính quyền địa phương kiểm tra, khắc phục và yêu cầu tất cả các hộ dân tại tuyến đường thực hiện việc đổ rác đúng lộ trình và thời gian đã thống nhất. Công ty trả lời và rất mong Ông/Bà thông cảm và chia sẻ những khó khăn chung trong công tác tác thu gom rác thải sinh hoạt của người dân trên địa bàn.

Công ty chân thành cám ơn Ông/Bà đã quan tâm, phản ánh và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 08:31 09/09/2020
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Theo tôi, đừng vì lý do xe cuốn xén ko vào đc mà Cty Môi trường đô thị không bố trí thùng rác của mình dù rất đủ các điều kiện và nguyên khác phải bố trí thùng rác. Tôi đề nghị Cty phải bố trí thùng rác ở vị trí phù hợp nhất trên đường Đặng Chiêm để nhân dân bỏ rác. Đc bố trí thùng rác thì việc bỏ rác tốt hơn, sạch hơn và góp phần nhỏ vào nhiệm vụ làm cho con đường Đặng Chiêm luôn xanh, sạch, sáng. Chứ như hiện tại bây giờ rất bẩn phố phường, ngỏ xóm.
CDTC (1) - 21:21 09/09/2020
Đề nghị phải trả lời có đc bỏ hay ko chứ đừng nói là sẽ nghiên cứu đề xuất. Theo tôi, điều kiện như thế nào để đặt thùng rác của mình thì Cty là đơn vị đầu tiên phải biết cái đó
CDTC (1) - 21:25 09/09/2020
Tôi sống ở làng Dương Xuân rất lâu, việc lấy rác trước đây thủ công bằng xe đẩy, bây giờ có xe tải nhỏ với 3 công nhân lấy rác, chỉ cần công nhân lấy thủ công bỏ lên xe là đc, ko cần phải cần xe cuốn ép mới lấy đc rác trong các thùng đó
CDTC (1) - 21:29 09/09/2020
Đề nghị nhiệm vụ trả lời trên tương tác này cũng như nhiệm vụ trả lời như lần đầu cậy, rất mong đc tiếp thu ý kiến, xin cảm ơn
CDTC (1) - 21:32 09/09/2020
Rất hoan nghênh Cty khi nhận phản ánh ngày 06/9/2020 mà 09/9/2020 đã trả lời. Đề nghị cần phát huy, chứ đừng để cận kề hạn cuối trả lời mới cữ cán bộ nhận nhiệm vụ làm việc và trả lời phản ánh
CDTC (1) - 21:38 09/09/2020
Kính chào Ông/Bà! Công ty đã trả lời rõ là đường Đặng Chiêm cấm xe tải trên 2,5 tấn do đó không thể đặt thùng rác, vì khi đặt thùng rác phải có xe cuốn ép chuyên dùng cẩu thùng vào để lấy rác. Trân trọng!
Công ty Cổ phần Môi trường và Công trình đô thị - 07:52 10/09/2020
Việc thu gom rác như thế nào là do Cty, còn việc đặt thùng rác ở đâu cho phù hợp là xem ở đó rác thải, mật độ dân cư như thế nào. Tôi nghỉ ở đường Đặng Chiêm phải có thùng rác của CTY, còn nếu xe cuốn xén ko vào đc thì Cty thu gom bằng cách khác, chứ đừng vì lý do đó mà ko đặt thùng rác cho dù ở đó phải có thùng rác. Đường Đăng Chiêm là trục đường chính, có thùng rác thì góp phần làm xanh, sạch, sáng
CDTC (1) - 09:16 10/09/2020
đơn giản quá. phá cái cổng cho to ra .xe vào đc thì ưa mấy thùng rác là có mấy thùng. giờ xe cuốn chưa vào đc .và đường cấm xe tải. nên chờ tới Tết công gô nhé
CDTC (2) - 13:35 10/09/2020
Tương tác này đã được Trung tâm Giám sát, điều hành đô thị thông minh ẩn nội dung vì lý do: Thông tin tương tác đã vi phạm, không đảm bảo mục tiêu, mục đích xây dựng của Kênh tương tác. Chúng tôi cảnh báo sẽ khóa chức năng tương tác của quý vị nếu tiếp tục vi phạm.
CDTC (3) - 14:59 10/09/2020
Tại sao các hộ dân không tự ý thức về rác thải sinh hoạt của mình? Không có xe thu gom thì cứ vứt xả ra vỉa hè đường phố vậy à? Tiên trách kỷ thì hậu trách nhân!
CDTC (4) - 20:17 10/09/2020
Tôi thấy nếu ng dân có ý thức thì cũng k cần phải có thùng rác. Cho vào túi nilon rồi để 1 chỗ. Hàng ngày có giờ vứt rác và giờ thu rác cố định là ok
CDTC (5) - 22:17 10/09/2020
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (19)
VTVcab tại Huế (15)
Chi cục Quản lý đường bộ II.6 (13)
FPT Thừa Thiên Huế (13)
Phường Xuân Phú (13)
Phường Phú Bài (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất thị xã Hương thủy (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505