Phản ánh, kiến nghị
Họp chợ, đậu xe máy ngổn ngang tại đèn giao thông từ Nguyễn Lộ Trạch lên cầu Vỹ Dạ tại quầy tạp hoá An Xuân gây cản trở giao thông. Hình đang ghi nhận:Xe máy 75H1-333.04 đậu xe trái phép dưới lòng đường.
Ngoài ra, việc lấn chiếm lòng đường Nguyễn Lộ Trạch để buôn ban họp chợ Cống diễn ra thường xuyên. Kính gởi CAGT và Trật tự TP xử lý các trường hợp này.
Hình ảnh ghi nhận: 11h00, 06/9/2020
1/3
1
2
3
Lượt xem: 63
Ngày gửi: 12:14 06/09/2020
Hạn xử lý: 05/10/2020
Kết quả xử lý
Công an Thành phố Huế; Phường Xuân Phú

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công an Thành phố Huế và UBND phường Xuân Phú kiểm tra và trả lời như sau:

1. Công an Thành phố Huế:

Ngay sau khi nhận được phản ánh, Công an thành phố đã chỉ đạo Đội Cảnh sát giao thông-Trật tự xác minh, xử lý, kết quả: - Hình ảnh đính kèm thể hiện tình trạng buôn bán lấn chiếm lòng đường, ảnh hưởng đến trật tự đô thị, gây mất mỹ quan đô thị. Bên cạnh đó nhiều phương tiện không dừng, đỗ sát theo lề đường phía bên phải theo chiều đi, dừng đỗ giữa lòng đường gây phản cảm, mất trật tự an toàn giao thông. Tuy nhiên, hình ảnh không thể hiện chính xác đâu là phương tiện 75H1-333.04 vi phạm, không thể hiện rõ biển kiểm soát, thông tin của phương tiện. Do đó, Đội Cảnh sát giao thông-Trật tự không có cơ sở để xác minh, xử lý.

- Hiện nay, Đội Cảnh sát giao thông-Trật tự đã ra quân, xử lý mạnh vi phạm tại các tuyến Hai Bà Trưng, Ngô Quyền, Đặng Văn Ngữ, An Dương Vương. Qua phản ánh, Đội Cảnh sát giao thông-Trật tự sẽ phối hợp với lực lượng Công an phường Xuân Phú, xử lý nghiêm tình trạng vi phạm tại đường Nguyễn Lộ Trạch, đảm bảo trật tự an toàn giao thông, trật tự đô thị tại khu vực.

Công an thành phố Huế cảm ơn người dân đã phát huy tinh thần trách nhiệm của công dân về phản ánh vi phạm về an ninh trật tự cho cơ quan Công an và mong mọi người tiếp tục phát huy trong thời gian tới. Qua đây, Công an thành phố Huế cũng đề nghị người dân nêu cao tinh thần tự giác chấp hành luật giao thông; đồng thời, tuyên truyền mọi người xung quanh chấp hành nghiêm luật giao thông.

2. UBND phường Xuân Phú:

UBND phường xây dựng kế hoạch tập trung với lực lượng trật tự đô thị, công an phường và Ban quản lý chợ Cống xử lý các trường hợp vi phạm trật tự đô thị tại khu vực chợ Cống và đầu đường Nguyễn Lộ Trạch trong thời gian từ 7h - 11h.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 13:40 15/09/2020
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Đánh giá mức độ hài lòng: Ca TpHue: chấp nhận được Uban p. Xuân Phú: Hài lòng
CDTC (1) - 13:46 15/09/2020
Ca Tp trả lời hay nhưng lại bị mất điểm vì không xử lý xe máy 75H1-33304. Bất cứ ai nhìn cũng có thể tìm ra biển số xe trên hình ảnh. Xe máy đậu xe ở lòng đường trái quy định, dựng xe máy nhưng không có người ngồi.
CDTC (1) - 13:49 15/09/2020
Muốn phạt thì hình phải rỏ ràng
CDTC (2) - 22:48 16/09/2020
Bạn zoom lên mà xem là thấy rõ. Chứ không rõ ràng chỗ nào nữa.
CDTC (1) - 16:36 17/09/2020
Sáng nay tôi quay trở lại vị trí của chợ Cống sau 10 ngày phản ánh, mọi thứ trở lại như ban đầu, thậm chí xe cộ dàn ra còn nhiều hơn như muốn thách thức cơ quan nhà nước. Đề nghị cơ quan xử lý thường xuyên kiểm tra và xử phạt nặng để trả lại trật tự XH. Không lẻ một phạt ánh tôi phải đăng lên nhiều lần nhưng sự việc đều giống nhau. Trân trọng.
CDTC (1) - 16:40 17/09/2020
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (19)
VTVcab tại Huế (15)
Chi cục Quản lý đường bộ II.6 (13)
FPT Thừa Thiên Huế (13)
Phường Xuân Phú (13)
Phường Phú Bài (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Hương Thọ (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất thị xã Hương thủy (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505