Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh lần 2: Nội dung phản ánh Khu đất công viên công cộng tại đường Nguyễn Văn Linh bị chiếm dụng làm bãi chứa gỗ với số lượng rất lớn đến nay không những không được xử lý mà còn phát sinh đống gỗ lớn như hình ảnh; thể hiện sự buông lỏng quản lý của chính quyền địa phương và sự xem thường của tổ chức (cá nhân) vi phạm. Mong cơ quan chức năng xử lý nghiêm nội dung này, trả lại mặt bằng cho khu công viên.
Ảnh chụp vào ngày 3/9/2020
1/3
1
2
3
Lượt xem: 49
Ngày gửi: 16:42 05/09/2020
Hạn xử lý: 16/09/2020
Kết quả xử lý
Phường Hương Sơ

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Hương Sơ kiểm tra và trả lời như sau:

UBND phường thường xuyên phối hợp với công an phường kiểm tra nhắc nhở chủ cơ tập kết gỗ tại thửa đất số 359; bản đồ số 19 thuộc khu đất thương mại dịch vụ tọa lạc tại đường Nguyễn Văn Linh và đường Nguyễn Duy, phường Hương Sơ Theo phản ánh của Ông/Bà lần 1, UBND phường đã tiến hành mời ông Hà Tịnh lên cam kết cho thời gian di chuyển trong vòng 15 ngày nhưng ông Tịnh vẫn chưa di chuyển hết số gỗ nói trên. Theo phản ánh lần 2: UBND phường cùng các ban, ngành của phường tiếp tục mời ông Hà Tịnh lên làm việc cho thời gian 04 ngày kể từ ngày 10/9/2020 đến 13.9.2020 đề nghị ông Hà Tịnh di chuyển toàn bộ số gỗ ra khỏi khu đất ra khỏi khu đất. (Đính kèm biên bản làm việc)

Hiện nay ông Hà Tịnh đã di chuyển một lượng lớn gỗ ra khỏi khu đất một phần số gỗ trên. Tuy nhiên, hiện vẫn còn một số lượng gỗ ông Hà Tịnh đang tiếp tục di chuyển đi. Tại vị trí đối diện với khu đất Công ty Thiên An Hải và Công ty Vạn Thành có công ty Hoàng Phương mới thuê đất của công ty Thiên An Hải đến thuê đất tập kết số lượng gỗ lớn tại vị trí thửa đất nói trên. UBND phường và công an phường đã nhắc nhở đơn vị di chuyển số gỗ ra khu đất nói trên. Tuy nhiên do công ty Hoàng Phương vừa mới trả mặt bằng cho nhà nước tại phường Phú Thuận nên chưa sắp xếp chỗ ổn định và cam kết trong 20 ngày sẽ di chuyển số gỗ nói trên ra khỏi khu đất.

Trong thời gian tới UBND phường và công an tiếp tục làm việc Công ty Cúc Tịnh và Công ty Hoàng Phương trả lại mặt bằng cho trẻ em có khu vui chơi.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 15:32 16/09/2020
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (19)
VTVcab tại Huế (15)
Chi cục Quản lý đường bộ II.6 (13)
FPT Thừa Thiên Huế (13)
Phường Xuân Phú (13)
Phường Phú Bài (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Hương Thọ (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất thị xã Hương thủy (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505