Phản ánh, kiến nghị
Đề nghị cho kiểm tra tình trạng san ủi, xây dựng và có hiện tượng lấn chiếm đất của một số hộ dân tại vị trí đường tránh Huế thuộc phường Thuỷ Châu ( giáp ranh giới Phường Phú Bài) thị xã Hương Thuỷ.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 69
Ngày gửi: 15:44 05/09/2020
Hạn xử lý: 16/09/2020
Kết quả xử lý
Phường Thủy Châu

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Thủy Châu kiểm tra và trả lời như sau:

Ngày 10 tháng 9 năm 2020, UBND phường tiến hành phiên làm việc với ông Nguyễn Văn Tú, là chủ sử dụng thửa đất đang san ủi, xây dựng. Tại phiên làm việc ông Nguyễn Văn Tú thừa nhận có việc san ủi, cải tạo đất và xây dựng hàng rào; quá trình cải tạo, san ủi đất tại chỗ, không khai thác, hay di chuyển đất ra khỏi vị trí cải tạo. Quá trình cải tạo có sự thống nhất về ranh giới đất đai giữa các chủ sử dụng đất lân cận. Đồng thời tại phiên làm việc UBND phường yêu cầu hộ gia đình ngưng việc xây dựng, chỉ được dựng rào tạm để bảo vệ cây cối trên đất, đồng thời thực hiện đúng nội dung cam kết của hộ gia đình thể hiện trong biên bản. (Đính kèm biên bản)

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 16:38 16/09/2020
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (19)
VTVcab tại Huế (15)
Chi cục Quản lý đường bộ II.6 (13)
FPT Thừa Thiên Huế (13)
Phường Xuân Phú (13)
Phường Phú Bài (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Hương Thọ (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất thị xã Hương thủy (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505