Phản ánh, kiến nghị
Kính gửi chính quyền địa phương UBND Thị trấn Phú Đa, huyện Phú Vang.
Chúng tôi rất nhiều lần thấy 1 đàn bò ngủ lại qua đêm ngay chính giữa đường tại cổng chào vào UB huyện Phú Vang. Đề nghị chính quyền làm rõ, xử lý nghiêm các hộ gia đình nuôi bò thả rong hết sức nguy hiểm đến tính mạng con ngưòi khi tham gia giao thông ở khu vực này. Cảm ơn!
1/6
1
2
3
4
5
6
Lượt xem: 60
Ngày gửi: 06:10 05/09/2020
Hạn xử lý: 16/09/2020
Kết quả xử lý
Thị trấn Phú Đa

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND thị trấn Phú Đa kiểm tra và trả lời như sau:

Sau khi nhận phản ánh của Ông/Bà, UBND thị trấn chỉ đạo Công an thị trấn Phú Đa phối hợp cùng tổ công tác trật tự đô thị, trật tự công cộng, an toàn giao thông trên địa bàn thị trấn Phú Đa tiến hành kiểm tra xác minh tại hiện trường vị trí Ông/Bà phản ánh thì không phát hiện bò ở còn tại vị trí phản ánh.

Để xử lý hộ dân vi phạm thả bò ngủ lại ở tại các tuyến đường trung tâm huyện lỵ tại vị trí Ông/Bà phản ánh UBND chỉ đạo Công an thị trấn Phú Đa phối hợp cùng tổ công tác tiếp tục tiến hành xác minh, điều tra hộ dân thả bò ngủ qua đêm để xử lý nghiêm theo quy định của pháp luật. Đồng thời UBND thị trấn mời các hộ dân có chăn nuôi trâu, bò, dê trên địa bàn làm việc về công tác chăn nuôi và cam kết việc chăn thả trâu, bò, dê đảm bảo theo quy định của pháp luật. (Đính kèm biên bản và hình ảnh)

Để công tác phát hiện và xử lý rất mong người dân phát hiện và phản ánh kịp thời các trường hợp vi phạm và báo qua số điện thoại 0905544419 (Cán bộ phụ trách) để kịp thời xử lý hành vi vi phạm.

UBND thị trấn chân thành cám ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/5
1
2
3
4
5
Ngày xử lý: 17:55 16/09/2020
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (19)
VTVcab tại Huế (15)
Chi cục Quản lý đường bộ II.6 (13)
FPT Thừa Thiên Huế (13)
Phường Xuân Phú (13)
Phường Phú Bài (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Trung tâm Phát triển quỹ đất thị xã Hương thủy (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505