Phản ánh, kiến nghị
Xe oto mang biển kiểm soát số 75B-016.03 đỗ xe ngay gần khúc cua giữa đường Tôn Thất Thiệp nối liền với Ông Ích Khiêm, đường nhỏ gây mất tầm nhìn dễ xảy ra tai nạn, xe đã đỗ tại vị trí trong khoản thời gian dài. Yêu cầu xử lý để trả lại tầm nhìn cho xe khi đi qua khúc cua.
Video quay lúc 7h30 sáng 04/9/2020.
Lượt xem: 77
Ngày gửi: 20:44 04/09/2020
Hạn xử lý: 05/10/2020
Kết quả xử lý
Công an Thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công an thành phố Huế đã chỉ đạo Đội Cảnh sát giao thông – Trật tự xác minh, xử lý: Qua kiểm tra nội dung phản ánh và video đính kèm, Đội Cảnh sát giao thông-Trật tự phản hồi kết quả như sau:

- Nhận được phản ánh, Đội Cảnh sát giao thông-Trật tự đã trực tiếp khảo sát khu vực được phản ánh, kết quả: phương tiện xe ô tô 75B-016.03 đỗ cách xa mép giao lộ. Bên cạnh đó, đoạn đường được phản ánh không cắm biển cấm dừng xe, đỗ xe do đó các phương tiện được dừng, đỗ trên tuyến.

- Căn cứ tại Khoản 2 Điều 18 Luật giao thông đường bộ: “Đỗ xe là trạng thái đứng yên của phương tiện giao thông không giới hạn thời gian”.

- Căn cứ tại Khoản 5 Thông tư 31/2019/TT-BGTVT quy định các trường hợp phải giảm tốc độ gồm: “Chuyển hướng xe chạy hoặc tầm nhìn bị hạn chế”; “Qua nơi đường bộ giao nhau cùng mức”.

Do đó, việc xác định phương tiện 75B-01603 vi phạm là không có cơ sở.

- Đội Cảnh sát giao thông-Trật tự đã tiến hành tra cứu thông tin phương tiện, kết quả: chủ phương tiện là ông Nguyễn Văn Dũng, địa chỉ thường trú tại Tuệ Tĩnh, Thuận Hòa, Huế. Qua làm việc thì ông Dũng trình bày đã bán phương tiện trên cho 01 người tên Hòa, thường trú tại khu vực Nam Đài Huế. Đội Cảnh sát giao thông-Trật tự đã phối hợp với Công an phường Thuận Hòa tìm kiếm và đã liên hệ, yêu cầu di chuyển phương tiện đến vị trí khác.

Công an thành phố Huế cảm ơn người dân đã phát huy tinh thần trách nhiệm của công dân về phản ánh vi phạm về an ninh trật tự cho cơ quan Công an và mong mọi người tiếp tục phát huy trong thời gian tới. Qua đây, Công an thành phố Huế cũng đề nghị người dân nêu cao tinh thần tự giác chấp hành luật giao thông; đồng thời, tuyên truyền mọi người xung quanh chấp hành nghiêm luật giao thông.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 14:04 12/09/2020
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Phản ánh chú trọng để xe di chuyển đến nơi ko gây khuất tầm mắt trong khúc cua gây nguy hiểm. Chân thành cám ơn Huế S đã xử lý
CDTC (1) - 16:34 15/09/2020
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (19)
VTVcab tại Huế (15)
Chi cục Quản lý đường bộ II.6 (13)
FPT Thừa Thiên Huế (13)
Phường Xuân Phú (13)
Phường Phú Bài (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Trung tâm Phát triển quỹ đất thị xã Hương thủy (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505