Phản ánh, kiến nghị
Tình trạng quán cơm buôn bán thường xuyên để bàn ghế, tủ lấn chiếm vỉa hè giành cho người đi bộ tại trước 205 Phạm Văn Đồng, Phường Vỹ Dạ, TP Huế. Đề nghị quý cấp xử lý để có lối đi cho người đi bộ (ghi nhận lúc 11 giờ ngày 04/9/2010)
1/3
1
2
3
Lượt xem: 69
Ngày gửi: 12:58 04/09/2020
Hạn xử lý: 15/09/2020
Kết quả xử lý
Phường Vỹ Dạ

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Vỹ Dạ đã kiểm tra và trả lời như sau:

Sau khi nhận được phản ánh của quý Ông/Bà, UBND phường đã tiến hành kiểm tra, nhắc nhở, yêu cầu hộ kinh doanh không được lấn chiếm lòng lề đường trong quá trình kinh doanh. Hộ gia đình đã cam đoan cam kết thực hiện. UBND phường đã phân công Tổ Quản lý đô thị phường thường xuyên kiểm tra, nhắc nhở đối với hộ này. Nếu tiếp tục vi phạm sẽ bị xử lý theo quy định của pháp luật. (Đính kèm biên bản làm việc và hình ảnh)

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/5
1
2
3
4
5
Ngày xử lý: 08:20 12/09/2020
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (19)
VTVcab tại Huế (15)
Chi cục Quản lý đường bộ II.6 (13)
FPT Thừa Thiên Huế (13)
Phường Xuân Phú (13)
Phường Phú Bài (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Trung tâm Phát triển quỹ đất thị xã Hương thủy (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505