Phản ánh, kiến nghị
Ở Kiệt 137 Phan Bội Châu, phường Trường An, có hộ dân nuôi heo thường xuyên đổ nước mã trên miệng cống thoát nước mưa của xóm gây hôi, bẩn do cặn rác bám trên bề mặt, ảnh hưởng môi trường đến các hộ xung quanh. Đề nghị chính quyền địa phương có biện pháp xử lý.
1/4
1
2
3
4
Lượt xem: 42
Ngày gửi: 07:43 03/09/2020
Hạn xử lý: 14/09/2020
Kết quả xử lý
Phường Trường An

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Trường An kiểm tra và trả lời như sau:

UBND phường đã kiểm tra hiện trạng thực tế và kiểm tra số nhà 9/137 Phan Bội Châu, hộ ông Nguyễn Đăng Hải có nuôi heo, tại thời điểm kiểm tra tại miệng cống không có xả thải và mùi hôi thối như phản ánh.

Qua kiểm tra sơ bộ hệ thống chăn nuôi heo của hộ gia đình trên, có hệ thống thoát nước thải sinh hoạt riêng, chuồng được vệ sinh sạch sẽ, không có mùi hôi thối. Tuy nhiên, qua làm việc, UBND phường đã yêu cầu gia đình chấm dứt không được xả nước mả nuôi heo ra miệng cống thoát nước của xóm, làm ảnh hưởng các hộ xung quanh, gây ô nhiễm môi trường (như phản ánh). Gia đình ông Hải cam đoan thực hiện nội dung trên.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 07:57 10/09/2020
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (19)
VTVcab tại Huế (15)
Chi cục Quản lý đường bộ II.6 (13)
FPT Thừa Thiên Huế (13)
Phường Xuân Phú (13)
Phường Phú Bài (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất thị xã Hương thủy (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505