Phản ánh, kiến nghị
Sáng nay tại đường Tố Hữu có 1 chiếc xe tải chạy cắt ngang qua nơi dành cho người đi bộ. Đây là hành vi rất nguy hiểm. Đáng nói là tình trạng này thường xuyên diễn ra. Mong các cơ quan chức năng vào cuộc.
Lượt xem: 13
Ngày gửi: 09:35 31/08/2020
Hạn xử lý: 10/09/2020
Kết quả xử lý
Công an Thành phố Huế; Trung tâm Công viên cây xanh Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công an Thành phố Huế và Trung tâm Công viên cây xanh Huế kiểm tra và trả lời như sau:

1. Công an Thành phố Huế:

Ngay sau khi nhận được phản ánh, Công an thành phố đã chỉ đạo Đội Cảnh sát giao thông-Trật tự xác minh, xử lý. Qua kiểm tra phản ánh và đoạn video đính kèm, Đội Cảnh sát giao thông-Trật tự phản hồi kết quả như sau:

- Tuyến đường Tố Hữu được tổ chức giao thông 2 phần đường ngược chiều riêng biệt, được phân chia bởi dải phân cách cứng cố định ở giữa (thiết kế đồng bộ với cây xanh, lối đi bộ cho người đi bộ,người đi xe đạp, xe lăn của người khuyết tật). Do đó, các phương tiện không được di chuyển băng qua dải phân cách trên.

- Tuy nhiên, nội dung phản ánh của công dân không cung cấp cụ thể thời gian, ngày, giờ và thông tin phương tiện vi phạm. Đoạn video không thể hiện rõ biển kiểm soát phương tiện. Do đó, Đội Cảnh sát giao thông-Trật tự không có cơ sở để xác minh, xử lý.

- Thời gian qua, Đội Cảnh sát giao thông-Trật tự đã tăng cường nhiều lượt tuần tra kiểm soát trên tuyến nhằm phát hiện và xử lý vi phạm. Tuy nhiên khi không có lực lượng chức năng, tình trạng vi phạm trên lại tái tiếp diễn. Qua phản ánh, Đội Cảnh sát giao thông-Trật tự sẽ thường xuyên bố trí lực lượng, phối hợp với Công an phường Xuân Phú xử lý tình trạng vi phạm nêu trên.

Công an thành phố Huế cảm ơn người dân đã phát huy tinh thần trách nhiệm của công dân về phản ánh vi phạm về an ninh trật tự cho cơ quan Công an và mong mọi người tiếp tục phát huy trong thời gian tới. Qua đây, Công an thành phố Huế cũng đề nghị người dân nêu cao tinh thần tự giác chấp hành luật giao thông; đồng thời, tuyên truyền mọi người xung quanh chấp hành nghiêm luật giao thông.

2. Trung tâm Công viên Cây xanh Huế:

Trung tâm Công viên Cây xanh Huế xin ghi nhận ý kiến đóng góp của quý Ông/Bà về tình trạng xe tải chạy cắt ngang đường dành cho người đi bộ tại công viên Tố Hữu. Trung tâm sẽ tăng cường công tác kiểm tra, nếu phát hiện sẽ ghi hình ảnh chuyển đến cơ quan chức năng xử lý để giải quyết.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 15:44 15/09/2020
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (19)
VTVcab tại Huế (15)
Chi cục Quản lý đường bộ II.6 (13)
FPT Thừa Thiên Huế (13)
Phường Xuân Phú (13)
Phường Phú Bài (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Hương Thọ (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất thị xã Hương thủy (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505