Phản ánh, kiến nghị
Nhiều shop vải trên đường Nhật Lệ, phường Thuận Thành, TP Huế như Hoàng Mai, Minh Minh... lấn chiếm vỉa hề để kinh doanh buôn bán, gây cản trở trong việc đi lại của người dân. Mặc dù đã nhiều lần phản ánh nhưng tình trạng này vẫn không hề chấm dứt. Mong các cơ quan chức năng xử lý dứt điểm, trả lại vỉa hè cho người đi bộ, ổn định trật tự đô thị
1/5
1
2
3
4
5
Lượt xem: 114
Ngày gửi: 16:42 30/08/2020
Hạn xử lý: 10/09/2020
Kết quả xử lý
Phường Thuận Thành

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Thuận Thành kiểm tra và trả lời như sau:

UBND phường đã cử cán bộ đô thị xuống kiểm tra và yêu cầu các hộ dân thu dọn vải gọn gàng không được đưa ra lề đường gây mất mỹ quan đô thị và gây cản trở cho người dân trong việc đi lại trên vỉa hè.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/3
1
2
3
Ngày xử lý: 09:45 07/09/2020
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Kính thưa các cán bộ quản lý phường, đội trật tự đô thị phường, vẫn biết rằng lực lượng chức năng của phường đã nhắc nhở, thế nhưng chỉ cần lực lượng chức năng quay lưng đi thì đâu lại vào đấy, thậm chí còn bành trướng hơn mọi khi như trêu ngươi, thách thức lực lượng chức năng. Các shop chỉ dẹp vào ngay ngắn đúng 1 ngày sau khi được nhắc nhở, còn hiện nay hiện trạng vẫn như tôi phản ánh trước đó mà chưa biến chuyển gì. Tôi thiết tha gửi yêu cầu thêm một lần nữa tới lực lượng chức năng nhanh chóng lập lại trật tự đô thị để người dân chúng tôi có vỉa hè đi bộ, lấy lại mỹ quan đô thị của thành phố sáng, xanh, sạch, đáng sống như Huế. Tôi xin chân thành cám ơn.
CDTC (1) - 20:26 09/09/2020
Hình ảnh xử lý trên của đội trật tự đô thị phường Thuận Thành là không đúng với quy định.Vì kệ vải vẫn còn lấn chiếm vỉa hè. Gây trở ngại cho người dân.
CDTC (2) - 14:19 15/09/2020
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (19)
VTVcab tại Huế (15)
Chi cục Quản lý đường bộ II.6 (13)
FPT Thừa Thiên Huế (13)
Phường Xuân Phú (13)
Phường Phú Bài (7)
Tỷ lệ không hài lòng
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất thị xã Hương thủy (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505