Phản ánh, kiến nghị
Tình trạng đậu đổ xe lấn chiếm lòng đường gây cản trở giao thông tại đường Đào Duy Từ, Phú Hoà, Tp Huế lúc 9h30 ngày 30/8/2020.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 101
Ngày gửi: 11:23 30/08/2020
Hạn xử lý: 10/09/2020
Kết quả xử lý
Công an Thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công an thành phố Huế đã chỉ đạo Đội Cảnh sát giao thông-Trật tự xác minh, xử lý và báo cáo kết quả như sau: 

- Nhận được phản ánh, Đội Cảnh sát giao thông-Trật tự đã trực tiếp kiểm tra tổ chức giao thông trên tuyến, kết quả: đường Đào Duy Từ không bố trí cắm biển cấm dừng xe, đỗ xe do đó các phương tiện được phép dừng đỗ trên tuyến. Bên cạnh đó, đoạn video ghi nhận các phương tiện đã dừng đỗ sát theo lề đường phía bên phải theo chiều đi của mình. Do đó, các phương tiện dừng đỗ theo phản ánh là đúng theo quy định của pháp luật.

- Đội Cảnh sát giao thông-Trật tự đã tiến hành khảo sát và đang đề xuất phương án tổ chức dừng đỗ phù hợp trên tuyến, đảm bảo trật tự an toàn giao thông.

Công an thành phố Huế cảm ơn người dân đã phát huy tinh thần trách nhiệm của công dân về phản ánh vi phạm về an ninh trật tự cho cơ quan Công an và mong mọi người tiếp tục phát huy trong thời gian tới. Qua đây, Công an thành phố Huế cũng đề nghị người dân nêu cao tinh thần tự giác chấp hành luật giao thông; đồng thời, tuyên truyền mọi người xung quanh chấp hành nghiêm luật giao thông.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 10:43 11/09/2020
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Tôi đứng khách quan thấy cách trả lời của cơ quan phản hồi phản ánh không thuyết phục. Những nội dung trả lời là đúng trong 1 số trường hợp theo luật. Nhưng trong luật Giao thông đường bộ có ghi rõ, ở nhưng còn đường nhỏ và hẹp, hai xe này vi phạm lỗi “dừng xe, đỗ xe ở vị trí cách xe ô tô đang đỗ bên kia đường tối thiểu 20 mét”. Thế nào là đường có mặt đường nhỏ hẹp, ngoài việc quy định độ rộng mặt đường, thì các đường không có kẻ vạch ranh giới giữa đường 2 chiều và có vỉa hè thì gọi là đường nhỏ. Thêm 1 ý, xe phản ánh là ôto đang đi cùng chiều, thì làm sao qua được đoạn đường này. Mong cơ quan tiếp nhận thông tin nắm rõ hơn để phán hồi 1 cách chính xác và trả lời thỏa đáng cho người dân.
CDTC (1) - 13:12 12/09/2020
Đường Nguyễn Huệ trước khi sửa chữa rải nhựa cũng không có vạch ở giữa, đường đó là đường nhỏ à bạn?
CDTC (2) - 14:52 14/09/2020
CDTC2: dạ, bác nói vậy chắc em không dám nói lại bác. Chúc bác vui vẻ, gặp nhiều hạnh phúc trong cuộc sống.
CDTC (1) - 16:14 14/09/2020
Theo Luật Giao thông đường bộ 2008 điều 19 quy định người điều khiển phương tiện khi dừng xe, đỗ xe trên phải tuân thủ thêm các quy định sau đây: Trên đường phố - Phải cho xe dừng, đỗ sát theo lề đường, hè phố phía bên phải theo chiều đi của mình; bánh xe gần nhất không được cách xa lề đường, hè phố quá 0,25 mét và không gây cản trở, nguy hiểm cho giao thông. Trường hợp đường phố hẹp, phải dừng xe, đỗ xe ở vị trí cách xe ô tô đang đỗ bên kia đường tối thiểu 20 mét. - Không được dừng xe, đỗ xe trên đường xe điện, trên miệng cống thoát nước, miệng hầm của đường điện thoại, điện cao thế, chỗ dành riêng cho xe chữa cháy lấy nước. Không được để phương tiện giao thông ở lòng đường, hè phố trái quy định. Nếu vị phạm những lỗi trên sẽ bị phạt tiền từ 300.000 đồng đến 800.000 đồng.
CDTC (1) - 13:25 12/09/2020
Cơ quan chức năng vui lòng giải thích việc này rõ ràng. Chân thành cám ơn.
CDTC (1) - 13:26 12/09/2020
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (19)
VTVcab tại Huế (15)
Chi cục Quản lý đường bộ II.6 (13)
FPT Thừa Thiên Huế (13)
Phường Xuân Phú (13)
Phường Phú Bài (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Hương Thọ (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất thị xã Hương thủy (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505