Phản ánh, kiến nghị
Ngày 29/8 đối diện Sở Y Tế, đường Lê Lợi, tp Huế, xe thi công đường to và nặng như thế mà đậu trên vỉa hè thì còn chi là vỉa hè với lề đường nữa. Mong cơ quan chức năng xử lý sớm.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 108
Ngày gửi: 16:16 29/08/2020
Hạn xử lý: 29/09/2020
Kết quả xử lý
Công an Thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công an thành phố Huế đã chỉ đạo Đội Cảnh sát giao thông – Trật tự xác minh, xử lý: 

- Nội dung và hình ảnh đính kèm thể hiện phương tiện xe thi công công trình chuyên dùng đỗ trên vỉa hè, vi phạm hành vi Đỗ xe ở hè phố trái quy định của pháp luật quy định tại Điểm c Khoản 2 Điều 7 Nghị định 100/2019/NĐ-CP. Tuy nhiên, nội dung phản ánh không cung cấp cụ thể thời gian (giờ phát hiện vi phạm) và thông tin, biển kiểm soát phương tiện, do đó Đội Cảnh sát giao thông-Trật tự không có cơ sở để tra cứu thông tin xử lý.

- Nhận được phản ánh, Đội Cảnh sát giao thông-Trật tự đã phân công cán bộ đến hiện trường để kiểm tra nhưng không phát hiện được phương tiện.

- Thời gian gần đây các tuyến đường trên địa bàn thành phố đồng loạt được nâng cấp, sửa chữa, Đội Cảnh sát giao thông-Trật tự thường xuyên bố trí lực lượng tuần tra kiểm soát, điều hòa giao thông tại các điểm thi công công trình, đồng thời kiểm soát giấy phép thi công của từng đơn vị, đảm bảo trật tự an toàn giao thông trên địa bàn.

Công an thành phố Huế cảm ơn người dân đã phát huy tinh thần trách nhiệm của công dân về phản ánh vi phạm về an ninh trật tự cho cơ quan Công an và mong mọi người tiếp tục phát huy trong thời gian tới. Qua đây, Công an thành phố Huế cũng đề nghị người dân nêu cao tinh thần tự giác chấp hành luật giao thông; đồng thời, tuyên truyền mọi người xung quanh chấp hành nghiêm luật giao thông.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/4
1
2
3
4
Ngày xử lý: 14:05 12/09/2020
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Tôi không phải là người phản ánh trường hợp này, tôi chỉ là người thường xuyên đi trên con đường này. Tôi xin góp ý kiến khách quan, phản ánh này là ngày 29/8 rơi vào ngày thứ 7, thời gian quá rõ ràng, chiếc xe này đậu đến thứ 5 là 3/9 mới đi chuyển. Việc này ai đi qua đường Lê Lợi đều có thể thấy. Thôi thì hãy bỏ qua trường hợp này đi, vì vỉa hè đường LÊ Lợi được cày xới lên để hạ lề và ốp gạch mới, nên việc mặt vỉa hè bị phá hủy hay không không còn là vấn đề quan trọng. Chỉ một việc đáng lưu ý, Hueser phản ánh lên, cơ quan xử lý không đến kịp thời làm mất dấu vết. Nhiều khi ngày ở trung tâm, nhà gần cửa ngõ nhưng giống như chuyện xa tít. Một chút góp ý nhỏ.
CDTC (1) - 11:25 15/09/2020
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (19)
VTVcab tại Huế (15)
Chi cục Quản lý đường bộ II.6 (13)
FPT Thừa Thiên Huế (13)
Phường Xuân Phú (13)
Phường Phú Bài (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất thị xã Hương thủy (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505