Phản ánh, kiến nghị
Tiếp tục phản ánh việc tập kết cát xây dựng trong khu dân cư. Địa chỉ tại Khu quy hoạch Bàu vá, phường Thủy Xuân, thành phố Huế. Cơ quan chức năng xử lý chưa triệt để. (Vi phạm Quyết định 07/QĐ-UBND ngày 03/01/2019 của Ủy ban nhân dân Tỉnh về việc ban hành quy định về quản lý, sử dụng các bến, bãi tập kết vật liệu xây dựng cát, sỏi trên địa bàn tỉnh Thừa Thiên Huế.)
Bãi tập kết này sáng nào cũng có xe tải cỡ lớn vào đổ cát. Cát vương vãi ra đường. Dân đi lại bị trượt ngã do cát vương vãi ra đường. Cống ngầm bị tắc do cát vùi. Phản ánh nhiều lần rồi mà chỉ hứa sẽ di rời. Công an Phường Thủy Xuân đi tuần tra thường xuyên... Biên bản xử phạt có, bản cam kết có... Nhưng cát vẫn được đưa về đều đặn... Mong cơ quan chức năng của Tỉnh chủ đạo xử ký dứt điểm. Người dân ngày nào cũng theo dõi và sẽ tiếp tục theo dõi và phản ánh vấn đề này.
1/7
1
2
3
4
5
6
7
Lượt xem: 71
Ngày gửi: 08:21 21/08/2020
Hạn xử lý: 01/09/2020
Kết quả xử lý
Công an Thành phố Huế; Phường Thủy Xuân

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công an Thành phố Huế và UBND phường Thủy Xuân kiểm tra và trả lời như sau:

1. UBND phường Thủy Xuân:

Sau khi nhận được phản ánh của quý Ông/Bà, UBND phường đã chỉ đạo công chức Địa chính – Xây dựng và tổ quản lý đô thị tiếp tục mời chủ bãi cát của thửa đất đó để làm việc. Tuy nhiên chủ thửa đất đang chứa bãi cát đi vắng. Trong thời gian tới UBND phường tiếp tục mời chủ sử dụng đất để xử lý vấn đề này.

2. Công an Thành phố Huế:

Ngay sau khi nhận được phản ánh, Công an thành phố đã chỉ đạo Đội Cảnh sát giao thông-Trật tự xác minh chủ phương tiện để xử lý theo quy định của pháp luật. Qua kiểm tra, Đội Cảnh sát giao thông-Trật tự báo cáo kết quả như sau:

- Qua các hình ảnh đính kèm, chưa nêu rõ chính xác phương tiện, thời gian, địa điểm vi phạm. Do đó, Đội Cảnh sát giao thông-Trật tự đề nghị công dân phản ánh cung cấp chính xác biển kiểm soát của phương tiện, thời gian địa điểm thực hiện các hành vi như: Chở hàng rời, chất thải, vật liệu xây dựng dễ rơi vãi mà không có mui, bạt che đậy hoặc có mui, bạt che đậy nhưng vẫn để rơi vãi,…

- Trong thời gian tới, Đội Cảnh sát giao thông-Trật tự sẽ tăng cường bố trí lực lượng tuần tra kiểm soát trên tuyến, xử lý nghiêm các trường hợp vi phạm, đảm bảo tốt tình hình trật tự an toàn giao thông trên địa bàn. Công an thành phố Huế cảm ơn người dân đã phát huy tinh thần trách nhiệm của công dân về phản ánh vi phạm về an ninh trật tự cho cơ quan Công an và mong mọi người tiếp tục phát huy trong thời gian tới.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 18:02 03/09/2020
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nếu chủ đất không hợp tác thì cơ quan chức năng có xử lý đuọc vấn đề này được không.
CDTC (1) - 18:15 03/09/2020
Theo UBND phường Thuỷ Xuân thì không tìm được thông tin liên lạc với chủ lô đất, vậy xin hỏi UBND có biện pháp gì để chấm dứt hẳn tình trạng đổ cát trái phép này không? Trong thời gian chờ xử lý kiến nghị này thì xe cát vẫn vào ra như thường.
CDTC (2) - 16:53 04/09/2020
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (19)
VTVcab tại Huế (15)
Chi cục Quản lý đường bộ II.6 (13)
FPT Thừa Thiên Huế (13)
Phường Xuân Phú (13)
Phường Phú Bài (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Trung tâm Phát triển quỹ đất thị xã Hương thủy (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505