Phản ánh, kiến nghị
Xe ô tô biển 75A-049.49 đậu xe tại vị trí đèn giao thông tại đường Điện Biên Phủ nơi giao nhau với đường Nguyễn Huệ. Xe này thường xuyên vi phạm.

Clip quay lúc 10h43 sáng ngày 18 tháng 8 năm 2020
1/2
1
2
Lượt xem: 166
Ngày gửi: 17:20 19/08/2020
Hạn xử lý: 17/09/2020
Kết quả xử lý
Công an Thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công an thành phố Huế đã chỉ đạo Đội Cảnh sát giao thông-Trật tự xác minh chủ phương tiện để xử lý theo quy định của pháp luật. Qua kiểm tra nội dung phản ánh và hình ảnh đính kèm, Đội Cảnh sát giao thông-Trật tự phản hồi kết quả như sau:

- Căn cứ tại Khoản 4 Điều 18 Luật giao thông đường bộ quy định người điều khiển phương tiện không được dừng xe, đỗ xe tại các vị trí sau đây:

+ Bên trái đường một chiều;

+ Trên các đoạn đường cong và gần đầu dốc tầm nhìn bị che khuất;

+ Trên cầu, gầm cầu vượt;

+ Song song với một xe khác đang dừng, đỗ;

+ Trên phần đường dành cho người đi bộ qua đường;

+ Nơi đường giao nhau và trong phạm vi 5 mét tính từ mép đường giao nhau;

+ Nơi dừng của xe buýt;

+ Trước cổng và trong phạm vi 5 mét hai bên cổng trụ sở cơ quan, tổ chức;

+ Tại nơi phần đường có bề rộng chỉ đủ cho một làn xe;

+ Trong phạm vi an toàn của đường sắt;

+ Che khuất biển báo hiệu đường bộ. Như vậy, Luật giao thông đường bộ không cấm phương tiện dừng, đỗ tại vị trí đèn giao thông.

- Dựa theo đoạn video đính kèm, xe ô tô 75A-049.49 đã đỗ sát theo lề đường bên phải theo chiều đi, cách xa mép giao lộ Nguyễn Huệ - Điện Biên Phủ. Đường Điện Biên Phủ được bố trí biển cấm đỗ xe vào ngày lẻ (theo hướng Nguyễn Huệ đến Đàn Nam Giao), thời điểm được phản ánh là ngày 18/8/2020 do đó, xe ô tô trên không chịu sự điều chỉnh, hiệu lệnh của biển báo cấm. Từ những nội dung nêu trên, xe ô tô 75A-04949 đã đỗ đúng quy định của pháp luật.

Công an thành phố Huế cảm ơn người dân đã phát huy tinh thần trách nhiệm của công dân về phản ánh vi phạm về an ninh trật tự cho cơ quan Công an và mong mọi người tiếp tục phát huy trong thời gian tới. Qua đây, Công an thành phố Huế cũng đề nghị người dân nêu cao tinh thần tự giác chấp hành luật giao thông; đồng thời, tuyên truyền mọi người xung quanh chấp hành nghiêm luật giao thông.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 15:34 26/08/2020
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Tương tác này đã được Trung tâm Giám sát, điều hành đô thị thông minh ẩn nội dung vì lý do: Thông tin tương tác đã vi phạm, không đảm bảo mục tiêu, mục đích xây dựng của Kênh tương tác. Chúng tôi cảnh báo sẽ khóa chức năng tương tác của quý vị nếu tiếp tục vi phạm.
CDTC (1) - 09:59 27/08/2020
Tương tác này đã được Trung tâm Giám sát, điều hành đô thị thông minh ẩn nội dung vì lý do: Thông tin tương tác đã vi phạm, không đảm bảo mục tiêu, mục đích xây dựng của Kênh tương tác. Chúng tôi cảnh báo sẽ khóa chức năng tương tác của quý vị nếu tiếp tục vi phạm.
CDTC (2) - 10:19 27/08/2020
Tương tác này đã được Trung tâm Giám sát, điều hành đô thị thông minh ẩn nội dung vì lý do: Thông tin tương tác đã vi phạm, không đảm bảo mục tiêu, mục đích xây dựng của Kênh tương tác. Chúng tôi cảnh báo sẽ khóa chức năng tương tác của quý vị nếu tiếp tục vi phạm.
CDTC (3) - 17:03 27/08/2020
có đậu ngày lẻ thật cũng không xử phạt được nhé, clip có chứng minh được là quay ngày nào không
CDTC (4) - 20:14 27/08/2020
Công an người ta điều tra xử lý qua hệ thống camera giám sát thông minh theo tố cáo của người dân chứ có phải xử phạt bừa đâu. Trường hợp này không có cấm trong luật nhưng đậu xe thế này cũng gây cản trở giao thông ở chỗ đèn đỏ
CDTC (6) - 16:41 29/08/2020
Tương tác này đã được Trung tâm Giám sát, điều hành đô thị thông minh ẩn nội dung vì lý do: Thông tin tương tác đã vi phạm, không đảm bảo mục tiêu, mục đích xây dựng của Kênh tương tác. Chúng tôi cảnh báo sẽ khóa chức năng tương tác của quý vị nếu tiếp tục vi phạm.
CDTC (5) - 21:19 27/08/2020
thiếu hiểu biết về luật giao thông làm ảnh hưởng và mất thời gian của các ban ngành. xe người ta đổ sát lề cách xa tín hiệu đèn. thế mà phản ánh như đúng rồi.
CDTC (7) - 17:35 05/09/2020
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (19)
VTVcab tại Huế (15)
Chi cục Quản lý đường bộ II.6 (13)
FPT Thừa Thiên Huế (13)
Phường Xuân Phú (13)
Phường Phú Bài (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Trung tâm Phát triển quỹ đất thị xã Hương thủy (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505