Phản ánh, kiến nghị
Hiện tại có một xe oto cá nhân không rõ chủ nhân được phủ kín bạt, đậu tại ngã ba đường Lê Huân - Ông Ích Khiêm (P. Thuận Hoà) đã hơn 01 tháng nay không di chuyển. Kính mong cơ quan vào cuộc xử lý lấn chiếm lòng đường, đỗ sai vị trí góc ngã ba gây nguy hiểm cho các phương tiện tham giao thông.
1/2
1
2
Lượt xem: 290
Ngày gửi: 14:18 19/08/2020
Hạn xử lý: 28/08/2020
Kết quả xử lý
Phường Thuận Hòa

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Thuận Hòa kiểm tra và trả lời như sau:

UBND phường đã phối hợp với công an phường kiểm tra rà soát các phương tiện đậu đỗ xe vi phạm như phản ánh nhưng không phát hiện ra. UBND phường đã đề xuất UBND thành phố lắp biển cấm đậu đỗ nhưng đến nay vẫn chưa cắm biển nên vẫn xảy ra tình trạng đậu đỗ xe ô tô sai quy định.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/4
1
2
3
4
Ngày xử lý: 08:29 25/08/2020
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Cám ơn Hues đã rất nhiều trong giúp người dân tương tác dễ hơn với các cơ quan chức năng. Về phần phản hồi của UBND phường Thuận Hoà, tôi không đồng tình lắm. Báo cáo được đăng ngày 19/8, ngày 21/8 tôi thấy có sự chuyển biến về việc ôto này đã thay đổi vị trí đậu xe lùi lại phía sau bãi đất trống. Tôi nghĩ bên phía chính quyền đã làm việc với chủ phương tiện để nhắc nhở việc đậu xe, nhưng từ đó đến 25/8 không nhận được cơ quan phản hồi lại lên hues, tôi nghĩ họ đang tiếp tục theo dõi xem ôto này có tái vi phạm hay không trước khi phản lại hues. Oto này không rời vị trí từ 21/8 đến 24/8. Tôi nghĩ có sự thông báo trước đến chủ nhân oto, trước khi cơ quan chức năng đến xử lý. Việc xử lý này là quá chậm mặc dù địa điểm này cách UBND Phường và CA phường chưa đến 1km, và ngày đưa thông báo không rời vào cuối tuần. Tôi không trách chủ nhân oto, vì đơn giản họ chỉ nghĩ chỗ nào trống thì đậu xe nếu không có bảng cấm. Mặc dù hạn xử lý cho 1 trường hợp có thể đến 30 ngày, nhưng sự chậm trễ trong việc thực thi khiến thời cơ cũng bị mất. Cám ơn Hues rất nhiều.
CDTC (1) - 15:13 25/08/2020
theo tôi thì chúng ta không nên suy diễn vấn đề theo suy nghĩ của cá nhân cdtc 1 ạ
CDTC (2) - 17:13 25/08/2020
các ông phản ánh về dừng đỗ xe thì lo đọc luật cho kĩ vào rồi phản ánh, Điều 18 - 19 Luật giao thông đường bộ và Điều 5 Nghị định 100. Đường nào không cắm biển cấm đỗ xe thì tôi đỗ, thế thôi, đừng nói 30 ngày hay 60 ngày, gặp tôi thì tôi đỗ cả 1 năm. Còn việc đỗ ngay ngã 3 thì như thế nào là ngay ngã 3, các ông biết mép giao lộ gọi là gì không, phạm vi cách mép giao lộ là gì không mà cứ phản ánh tào lao thế nhỉ.
CDTC (3) - 09:58 27/08/2020
@CDTC3: Ông đem toàn bộ xe của nhà ông ra đậu luôn đi. Ít nhất phải có sự cầu tiến, lắng nghe góp ý, lúc đó Huế mới mong văn minh, lịch sự, ngày càng đi lên được.
CDTC (1) - 15:03 27/08/2020
Bác chủ suy nghĩ theo hướng tốt chứ sao lại nghĩ theo hướng xấu thế. Kể cả anh em phường nhắc nhở lùi xe ra vị trí cho phép đậu thì cũng tốt thôi, không vi phạm luật là được. Sao cứ bắt phải biên bản, phải là phạt mới được. Bác còn nhắc đến từ "thời cơ mất nữa" nghe buồn quá. Chắc họ bị bắt xe bác mới hả dạ. Tội...
CDTC (4) - 15:57 27/08/2020
Cách phản hồi của UBND Thuận Hoà như là để báo cáo với ở trên là chúng tôi đã xử lý, tương tự trường hợp câu cá ở hồ Tịnh Tâm, phản ánh thì 5 ngày sau mới đến xử lý, lúc đến thì không có một bóng dáng một cần thủ nào. Rồi chụp ảnh báo lên Hues là chúng tôi đã xử lý xong.
CDTC (1) - 21:22 26/08/2020
Tương tác này đã được Trung tâm Giám sát, điều hành đô thị thông minh ẩn nội dung vì lý do: Thông tin tương tác đã vi phạm, không đảm bảo mục tiêu, mục đích xây dựng của Kênh tương tác. Chúng tôi cảnh báo sẽ khóa chức năng tương tác của quý vị nếu tiếp tục vi phạm.
CDTC (5) - 00:12 28/08/2020
Tương tác này đã được Trung tâm Giám sát, điều hành đô thị thông minh ẩn nội dung vì lý do: Thông tin tương tác đã vi phạm, không đảm bảo mục tiêu, mục đích xây dựng của Kênh tương tác. Chúng tôi cảnh báo sẽ khóa chức năng tương tác của quý vị nếu tiếp tục vi phạm.
CDTC (5) - 00:13 28/08/2020
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (19)
VTVcab tại Huế (15)
Chi cục Quản lý đường bộ II.6 (13)
FPT Thừa Thiên Huế (13)
Phường Xuân Phú (13)
Phường Phú Bài (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất thị xã Hương thủy (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505