Phản ánh, kiến nghị
(V/v loa phường Phú Hội phát liên tục nhiều giờ)
Kính gửi Huế S
vẫn biết trong lúc dịch bệnh căng thẳng này việc thông báo đến người dân là việc cần thiết và cấp bách. Người dân chúng tôi hoàn toàn ủng hộ và chấp hành nghiêm túc, vì tính mạng, sức khỏe của mình và cộng đồng. Việc chọn loa Phường là kênh thông báo đến đông đảo người dân trong khu dân cư là giải pháp nhanh chóng và tiện lợi. Tuy nhiên việc thông báo và lặp lại thông báo với thời gian quá lâu, quá to (từ 19h đến hiện nay là hơn 22h15') là việc cần xem lại vì ảnh hưởng đến sinh hoạt và nghỉ ngơi của dân cư. Hơn nữa ngày mai là ngày 9/8 ngày thi tốt nghiệp của các cháu học THPT nên rất cần yên ổn nghỉ ngơi. Vậy, kính mong Huế S nhắc nhở bộ phận văn hóa phường Phú Hội giúp. Trân trọng cảm ơn!
Lượt xem: 133
Ngày gửi: 22:21 08/08/2020
Hạn xử lý: 19/08/2020
Kết quả xử lý
Phường Phú Hội

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Phú Hội kiểm tra và trả lời như sau:

Thực hiện chỉ đạo của UBND tỉnh Thừa Thiên Huế tại Công điện khẩn số 07/CĐ-UBND ngày 02/8/2020 về việc triển khai các biện pháp phòng chống dịch Covid-19 và Công văn số 6846/UBND-VH ngày 02/8/2020 về tiếp tục thực hiện các biện pháp phòng, chống dịch Covid-19 trên địa bàn tỉnh Thừa Thiên Huế.

UBND phường tổ chức việc tiếp sóng loa tuyên truyền phòng chống dịch Covid-19 từ 19h30-21h30 hằng ngày; Việc tổ chức phát thanh do cán bộ Văn hóa - Thông tin phường phụ trách. Tại thời điểm phản ánh, UBND phường đang tổ chức đoàn liên ngành kiểm tra việc chấp hành các biện pháp phòng chống dịch của các cơ sở kinh doanh trên địa bàn trong đó có cán bộ Văn Hóa- Thông tin phường. Do lượng cơ sở kinh doanh trên địa bàn lớn nên việc kiểm tra kết thúc vào lúc 22h15' ngày 07/8/2020.

UBND phường đã nhắc nhở cán bộ Văn hóa - Thông tin đảm bảo thời gian phát sóng của loa Phường để phát huy tối đa tác dụng tuyên truyền và tránh ảnh hưởng đến sinh hoạt của người dân trên địa bàn.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 14:41 11/08/2020
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
lại lý do
CDTC (1) - 20:15 11/08/2020
Các cán bộ ubnd phường và công an phường ngoài thời gian phòng chống dịch vào các khung giờ hành chính còn phải tăng cường kiểm tra việc chấp hành các biện pháp phòng chống dịch của các cơ sở kinh doanh đến 23h hằng ngày. Chia sẻ đến quý ông(bà)
Phường Phú Hội - 20:20 11/08/2020
việc phòng chống dịch là chung cả toàn xã hội, nhất là giai đoạn hiện nay. chúng ta mỗi người chung 1 tay để đẩy lùi dịch bệnh, thông cảm với phường thôi
CDTC (2) - 09:35 13/08/2020
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (19)
VTVcab tại Huế (15)
Chi cục Quản lý đường bộ II.6 (13)
FPT Thừa Thiên Huế (13)
Phường Xuân Phú (13)
Phường Phú Bài (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất thị xã Hương thủy (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505