Phản ánh, kiến nghị
Rác thải sinh hoạt bỏ không đúng nơi quy định, ngay bản cấm của phường Thuận Lộc gần số nhà 70 đường Lương Y . Mong quý cơ quan xem xét gia quyết. Trân trọng cảm ơn.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 102
Ngày gửi: 15:31 06/08/2020
Hạn xử lý: 17/08/2020
Kết quả xử lý
Phường Thuận Lộc

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Thuận Lộc kiểm tra và trả lời như sau:

Sau khi nhận được phản ánh của quý Ông/Bà, UBND phường đã giao cán bộ Địa chính - Môi trường về kiểm tra, xử lý. Lồng ghép với ngày Chủ nhật xanh 09/8/2020, Công ty Môi trường - Đô thị Huế phối hợp cùng Hội Cựu chiến binh, cán bộ và nhân dân tổ dân phố 9 dọn dẹp vệ sinh,thu dọn rác thải không đúng quy định, trả lại cảnh quan môi trường tại khu vực này. (Đính kèm hình ảnh)

Trong thời gian tới, UBND phường sẽ làm tờ trình yêu cầu Công ty CP Môi trường và Công trình đô thị Huế thay đổi thùng rác to hơn tại vị trí này và tuyên truyền, nhắc nhở bà con nhân dân chấp hành đúng quy định về việc thải, bỏ rác thải và đổ rác đúng nơi quy định.

UBND phường chân thành cám ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/4
1
2
3
4
Ngày xử lý: 17:22 10/08/2020
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Cám ơn sự tích cực, xử lý nhanh chóng của Phường
CDTC (1) - 16:20 17/08/2020
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (19)
VTVcab tại Huế (15)
Chi cục Quản lý đường bộ II.6 (13)
FPT Thừa Thiên Huế (13)
Phường Xuân Phú (13)
Phường Phú Bài (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất thị xã Hương thủy (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505