Phản ánh, kiến nghị
Đường Nguyễn Chí Diểu có nhiều khách du lịch, đông dân cư. Tuy vậy, ngay ngã tư Lê Thánh Tôn và Nguyễn Chí Diểu là cống lộ thiên. Các nhà hàng xả thẳng ra đây khiến cho cả khu vực hôi nồng nặc ô nhiễm môi trường và mất mỹ quan đô thị. Kính mong Hues phản ánh để UBND Tp chỉ đạo Công ty Môi trường xử lý. Trân trọng!
Lượt xem: 124
Ngày gửi: 14:00 04/08/2020
Hạn xử lý: 13/08/2020
Kết quả xử lý
Công ty Cổ phần Môi trường và Công trình đô thị

Kính chào Ông/Bà. 

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công ty CP Môi trường và Công trình Đô thị Huế đã kiểm tra và trả lời như sau:

- Hiện nay, tuyến thoát nước dọc đường Nguyễn Chí Diễu là tuyến mương hở; Công ty vẫn thường xuyên nạo vét, khơi thông và nước thải vẫn thoát bình thường. Tuy nhiên do là mương hở nên không ngăn được mùi hôi từ nước thải và gây mất mỹ quan đô thị.

- Trong dự án Green City mà Tỉnh đang triển khai có xây dựng mới hệ thống thoát nước đường Nguyễn Chí Diễu, đường Lê Thánh Tôn và sử dụng cống ngầm. Khi hệ thống thoát nước này hoàn thành sẽ giải quyết dứt điểm tình trạng ô nhiễm môi trường mà Ông/Bà phản ánh.

Công ty cảm ơn những thông tin mà Ông/Bà phản ánh và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 10:03 05/08/2020
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Chúng tôi không hài lòng cách giải quyết này. Nếu thường xuyên khơi thông thì không có tình trạng này. Đề nghị quý cơ quan về khảo sát thực tế để biết. Hiện nay hôi cả khu vực. Do đó, nếu chờ đến khi dự án triển khai thì dân cũng chịu hết nổi rồi. Trước mắt, đề nghị kiểm tra những nhà hàng cả thải ra và cho nạo vét làm sạch chứ không thể nói đợi đến khi dự án triển khai được! Trân trọng!
CDTC (1) - 10:10 07/08/2020
đúng vậy hôi chiu không được, đề nghị phạt những quán ăn nhà hành phía trên thải chất bẩn ra mương, tôi đã chứng kiến buổi trưa có một số người đem nước mã thức ăn thừa đổ xuống mương với số lượng lớn, đề nghị cơ quan chức năng phạt thật nặng.
CDTC (2) - 17:13 07/08/2020
giải quyết kiểu này thì mong các cơ quan cấp cao hơn kiểm điểm đi.để các ông ra đó ở 1 vài ngày để hiểu cho hoàn cảnh của dân.
CDTC (3) - 07:16 08/08/2020
ở phường trường an cống hôi thối nhưng cũng trả lời do" cống hở".thế là xong việc .
CDTC (4) - 06:36 09/08/2020
Không biết Cty Môi trường có thấm chủ trương Xanh - Sạch - Sáng của lãnh đạo tỉnh và TP ko! Đây là vấn đề mà CT UBND tỉnh và CT UBND Tp Hoàng Hải Minh rất quan tâm. Chúng tôi sẽ gửi đơn đến lãnh đạo TP để kiến nghị!
CDTC (1) - 15:44 09/08/2020
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (19)
VTVcab tại Huế (15)
Chi cục Quản lý đường bộ II.6 (13)
FPT Thừa Thiên Huế (13)
Phường Xuân Phú (13)
Phường Phú Bài (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Trung tâm Phát triển quỹ đất thị xã Hương thủy (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505