Phản ánh, kiến nghị
Kính gửi: Trung tâm Giám sát, Điều hành Đô thị Thông minh tỉnh Thừa Thiên Huế
Chúng tôi xin phản ánh 1 việc sau:
Quán Internet NHƯ TIẾN, địa chỉ: 244 Lý Nam Đế, phường Hương Long, TP Huế đã vi phạm các quy định của: Nghị định 72/2013/NĐ-CP quy định về quản lý, cung cấp, sử dụng dịch vụ internet và thông in trên mạng; Nghị định 15/2020/NĐ – CP quy định về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vục bưu chính, viễn thông, tần số vô tuyến điện công nghệ thông tin và giao dịch điện tử. cụ thể:
1. Bán thẻ Game tràn làn cho các em học sinh có giá trị lớn: 500.000 đ, 1.000.000 đ… Các cháu đã trộm cắp tiền của cha, mẹ mua thẻ game tại đây. Điều này rất nguy hiểm cho các cháu Trường THCS Lê Hồng Phong và Trường Tiểu học Hương Long, ảnh hưởng rất lớn đến việc học tập của các cháu.
2. Không tuân thủ theo thời gian hoạt động: cố tình hoạt động quá 22 giờ đêm đến 8 giờ sáng.
3. Không có bảng niêm yết nội quy sử dụng dịch vụ trò chơi điện tử công cộng
4. Thiết lập điểm cung cấp dịch vụ trò chơi điện tử công cộng mà không đáp ứng đủ điều kiện hoạt động theo quy định;
5. Không bảo đảm đủ ánh sáng, độ chiếu sáng đồng đều trong phòng máy;
6. Không coó thiết bị và nội quy phòng cháy, chữa cháy theo quy định về phòng, chống cháy, nổ của Bộ Công an.
Đây là quán Internet đã làm cho các cháu học sinh nghiện game ảnh hưởng đến việc học tập của các cháu học sinh, ảnh hưởng đến an ninh trật tự khu vực.
Chúng tôi kính đề nghị cơ quan chức năng vào cuộc để kiểm tra và đề nghị chấm dứt hoạt động của Quán Internet NHƯ TIẾN, địa chỉ: 244 Lý Nam Đế, phường Hương Long, TP Huế vì việc học tập của các em học sinh cũng như an ninh trật tự trên địa bàn.
Trân trọng cảm ơn!
1/4
1
2
3
4
Lượt xem: 271
Ngày gửi: 11:40 28/07/2020
Hạn xử lý: 06/08/2020
Kết quả xử lý
Sở Thông tin và Truyền thông

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Sở Thông tin và Truyền thông tỉnh Thừa Thiên Huế đã tiến hành kiểm tra, xác minh và trả lời như sau:

Ngày 28/7/2020, Thanh tra Sở Thông tin và Truyền thông nhận được phản ánh của quý Ông/Bà về quán internet Như Tiến, ở 244 Lý Nam Đế vi phạm các quy định của Nghị định 72/2013/NĐ-CP của Chính phủ.

Vào lúc 22 giờ 55 phút ngày 30/7/2020, Thanh tra Sở chủ trì phối hợp với Công an phường Hương Long, thành phố Huế tổ chức kiểm tra đột xuất quán internet Như Tiến. Tại thời điểm kiểm tra, Đoàn kiểm tra đã phát hiện quán internet Như Tiến đã cho 10 người khách đang chơi Game; kiểm tra các nội dung khác: bảng hiệu đúng quy định, có bảng niêm yết nội quy phòng máy và giá cước, có bình chữa cháy,...Đoàn kiểm tra đã lập biên bản làm việc, biên bản vi phạm mở cửa hoạt động ngoài khung giờ quy định theo đúng quy định. Một số nội dung khác như: bán thẻ game tại quán thì được phép theo đúng quy định; việc phản ánh các cháu trộm tiền của cha mẹ mua thẻ game tại đây thì không có cơ sở và không thuộc thẩm quyền xem xét giải quyết của Thanh tra Sở Thông tin và Truyền thông.

Ngày 31/7/2020, Chánh Thanh tra Sở Thông tin và Truyền thông tỉnh Thừa Thiên Huế đã ban hành Quyết định số 47/QĐ-XPVPHC xử phạt 3,5 triệu đồng đối với Đại lý kinh doanh dịch vụ internet và điểm cung cấp dịch vụ trò chơi điện tử công cộng Như Tiến (ở 244 Lý Nam Đế, phường Hương Long, thành phố Huế) do vi phạm mở cửa hoạt động ngoài khung giờ quy định; hành vi này vi phạm điểm đ, khoản 3, Điều 105 Nghị định 15/2020/NĐ-CP ngày 03/2/2020 của Chính phủ quy định về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực bưu chính, viễn thông, tần số vô tuyến điện, công nghệ thông tin và giao dịch điện tử.

Sở Thông tin và Truyền thông chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/3
1
2
3
Ngày xử lý: 11:49 31/07/2020
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Con mình không quản được lại đổ cho quán net
CDTC (1) - 17:55 01/08/2020
Tương tác này đã được Trung tâm Giám sát, điều hành đô thị thông minh ẩn nội dung vì lý do: Thông tin tương tác đã vi phạm, không đảm bảo mục tiêu, mục đích xây dựng của Kênh tương tác. Chúng tôi cảnh báo sẽ khóa chức năng tương tác của quý vị nếu tiếp tục vi phạm.
CDTC (2) - 10:09 02/08/2020
tào lao hết mức.con ăn trộm tiền là đi chơi game ak
CDTC (3) - 13:08 02/08/2020
Lỗi do người lớn lại đi đổ thừa cho quán net, phản ánh như kiểu muốn quán net của họ dẹp tiệm luôn thì phải
CDTC (4) - 18:24 02/08/2020
Quản lí con cái là việc của phụ huynh, đừng đổ lỗi cho quán nét. Kinh doanh tiệm nét phải có đầy đủ bao nhiêu giấy tờ mới hoạt động được chứ tưởng thích là mở à? Rõ khổ.
CDTC (5) - 19:38 02/08/2020
Nên có biện pháp xử lý đối với những người đưa thông tin tố cáo sai lệch. Ví dụ như bình chữa cháy và nội quy phòng net ở trên. Nên áp dụng các biện pháp phạt hành chính bằng tiền mặt đối với những nội dung sai lệch đó
CDTC (6) - 12:06 03/08/2020
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Phường Phú Bài (11)
Phường Xuân Phú (9)
UBND huyện Phong Điền (9)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Viettel Thừa Thiên Huế (6)
Đại học Huế (6)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Hương Thọ (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
Phường Hương Chữ (75%)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505