Phản ánh, kiến nghị
Kính gởi các Cơ Quan Chức Năng,
Gia đình ông Nguyễn Ánh xây dựng nhà ở kiệt 65 Hoàng Quốc Việt, Phường An Đông, lấn chiếm hành lang lối đi chung, làm mái hiên và hầm vệ sinh ,khu sinh hoạt trên lối đi chung, gây mất vệ sinh và ảnh hưởng đến khu xóm. Kính mong Chính quyền can thiệp giải quyết.
1/4
1
2
3
4
Lượt xem: 226
Ngày gửi: 15:05 27/07/2020
Hạn xử lý: 05/08/2020
Kết quả xử lý
Phường An Đông

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường An Đông kiểm tra và trả lời như sau:

Ngày 27/7/2020, UBND phường An Đông đã tiến hành lập Biên bản vi phạm hành chính trong lĩnh vực trật tự xây dựng đối với ông Nguyễn Ánh tại kiệt 65 Hoàng Quốc Việt, phường An Đông về hành vi xây dựng sai so với giấy phép xây dựng số 1581/GPXD do UBND thành phố Huế cấp ngày 05/12/2019.

Đồng thời, tiến hành đình chỉ thi công toàn bộ công trình, ban hành Tờ trình số 89/TTr-UBND ngày 28/7/2020 chuyển Biên bản vi phạm hành chính trường hợp trên đến Đội Quản lý Đô thị thành phố Huế tham mưa UBND thành phố Huế xử lý theo quy định của pháp luật.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 11:22 30/07/2020
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (25)
FPT Thừa Thiên Huế (18)
VTVcab tại Huế (17)
VNPT Thừa Thiên Huế (14)
Chi cục Quản lý đường bộ II.6 (13)
Công an tỉnh (8)
Tỷ lệ không hài lòng
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất thị xã Hương thủy (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505