Phản ánh, kiến nghị
Đã nhiều tháng trời người dân tổ 7 phường An Cựu phải làm quen với việc chiếc loa phát thanh phường rè phát mỗi sáng sớm và mỗi chiều. Không những không truyền tải được thông tin cần thiết cho người dân, loa còn phát ra những tiếng rè to, chập chờn, lúc được lúc mất, gây khó chịu và ảnh hưởng đến cuộc sống, làm phiền người dân.
Vậy kính mong chính quyền các cấp và các cơ quan, ban ngành liên quan có biện pháp thay mới loa để người dân có thể nghe rõ các bản tin, thông báo hoặc loại bỏ loa hư nhằm giảm bớt tiếng ồn và khó chịu cho người dân.
Lượt xem: 58
Ngày gửi: 08:29 27/07/2020
Hạn xử lý: 05/08/2020
Kết quả xử lý
Phường An Cựu

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường An Cựu kiểm tra và trả lời như sau:

UBND phường đã đề nghị công ty Ngọc Viễn Đông tiến hành khảo sát, sửa chữa hệ thống loa phát thanh tại tổ dân phố 7, cũng như tất cả các cụm loa khác trên địa bàn phường. Tuy nhiên qua quá trình khảo sát thì cụm loa tại tổ dân phố 7 hiện vẫn đang hoạt động bình thường, không có dấu hiệu bị rè hay chập chờn.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 16:08 30/07/2020
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Vậy ý ông/ bà là tôi quay video ghép tiếng rè vào nhằm làm sai lệch nội dung, hay quý công ty kiểm tra không thể nhận ra vấn đề loa bị rè và nhiễu tiếng, trước thời gian tôi phản ảnh, loa ở tổ 7 trước kiệt 54 rất rè, thậm chí không thể nghe được nội dung muốn nói gì. Sau ngày tôi phản ánh 1-2 ngày loa có cải thiện nhưng vẫn còn tình rạng rè tiếng, vậy ông/ bà và công ty nghiệm thu không chính xác hay cố tình không nhận ra vấn đề?
CDTC (1) - 11:42 31/07/2020
Chân thành cám ơn phản ánh của ông/bà: việc cụm loa tại tổ 7 bị rè, nhiễu tiếng tại thời điểm ông/bà phản ánh có thể là do hệ thống thu, phát tín hiệu bị yếu, bị nhiễu sóng, đến nay cụm loa đã phát lại bình thường.
Phường An Cựu - 13:08 31/07/2020
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Phường Phú Bài (11)
Phường Xuân Phú (9)
UBND huyện Phong Điền (9)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Viettel Thừa Thiên Huế (6)
Đại học Huế (6)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Hương Thọ (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
Phường Hương Chữ (75%)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505