Phản ánh, kiến nghị
Showroom Yamaha đường An Dương Vương - P. An Cựu đã chiếm dụng toàn bộ lề đường của người đi bộ để làm sự kiện khai trương. Điều này gây phiền hà và nguy hiểm cho người đi bộ khi phải tràn xuống lòng đường ô tô để đi. Đề nghị các cơ quan chức năng có biện pháp giáo dục doanh nghiệp và trả lại lề đường đi bộ cho người dân.
Xin cám ơn Hue-S. (ảnh chớp lúc 15:42 ngày 26/7/2020)
1/2
1
2
Lượt xem: 412
Ngày gửi: 16:23 26/07/2020
Hạn xử lý: 05/08/2020
Kết quả xử lý
Phường An Cựu

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường An Cựu kiểm tra và trả lời như sau:

UBND phường đã tiến hành nhắc nhở và yêu cầu chủ Showroom Yamaha Quốc Hùng tháo dỡ phần lấn chiếm vỉa hè để tổ chức sự kiện; hiện nay đã tháo dỡ xong phần lấn chiếm vỉa hè. (Đính kèm hình ảnh)

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 16:46 27/07/2020
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Showroom này họ dựng to, bề thế chắc chắn choán hết cả một đoạn lề đường , ai ai đi qua cũg nhìn thấy mà cơ quan chức năng ko biết cũg hay nhỉ, đợi dân phản ánh lên mới về ( là ngày thứ 3) rồi đó, họ cũg đã quảng cáo xong việc
CDTC (1) - 13:42 28/07/2020
xử lý rồi cũng bị phản ánh mà chưa kịp xử lý cũng bị phản ánh, mấy ông này tức cười. Chứ ông ở phòng ngủ nhà ông thì ông biết phòng khách làm gì không???
CDTC (3) - 08:04 01/08/2020
Chân thành cám ơn sự tương tác của quý ông/bà, sự việc ông bà phản ánh tổ đô thị phường đã tiến hành làm việc và nhắc nhở vào ngày thứ bảy, đến nay đã tháo xong phần dựng lấn chiếm.
Phường An Cựu - 15:05 28/07/2020
Tương tác này đã được Trung tâm Giám sát, điều hành đô thị thông minh ẩn nội dung vì lý do: Thông tin tương tác đã vi phạm, không đảm bảo mục tiêu, mục đích xây dựng của Kênh tương tác. Chúng tôi cảnh báo sẽ khóa chức năng tương tác của quý vị nếu tiếp tục vi phạm.
CDTC (2) - 14:47 29/07/2020
Showroom này của một doanh nghiệp có trình độ. Sự việc dựng một nhà rạp to đùng ngay trước mắt thiên hạ, chứng tỏ không xem kỷ cương pháp luật là gì. Ở đây chỉ là nhắc nhở, liệu có phải tạo thông lệ cho các vi pham hành lang giao thông tiếp diễn. Chiếu theo luật giao thông, UBND p. An Cựu đã quá "dễ dàng" cho hành vi vi phạm pháp luật của Showroom Yamaha.
CDTC (4) - 10:48 01/08/2020
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (60)
VNPT Thừa Thiên Huế (49)
Viettel Thừa Thiên Huế (44)
FPT Thừa Thiên Huế (37)
VTVcab tại Huế (25)
Phường Phú Bài (19)
Tỷ lệ không hài lòng
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Xã Vinh An (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất thị xã Hương thủy (100%)
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505