Phản ánh, kiến nghị
Kính gửi Trung tâm Giam sát, điều hành đô thị thông minh Hues.
Hiện trạng khu dân cư chúng tôi tại Tổ 1 Khu vực 1 phường Thủy Xuân có 1 khu nghĩa địa tự phát. theo tôi biết lô đất này không phải dùng vào mục đích nghĩa trang. lô đất này là của một hộ dân đã cắt xén bán đất mộ chôn cất. Để đảm bảo môi trường và mỹ quan khu dân cư. kính đề nghị UBND Phường Thủy Xuân. UBND thành phố xác minh mục đích sử dụng đất.
1/4
1
2
3
4
Lượt xem: 537
Ngày gửi: 15:40 26/07/2020
Hạn xử lý: 05/08/2020
Kết quả xử lý
Phường Thủy Xuân

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Thủy Xuân kiểm tra và trả lời như sau:

UBND phường đã cử Công chức Địa chính-Xây dựng thẩm tra xác minh. Qua thẩm tra xác minh thì khu đất chôn cất mồ mã này của gia đình ông Trần Văn Toàn dùng để chôn cất mồ mã từ trước đến nay. Phần đất theo như phản ánh đã được xây dựng tường thành và khôn tĩnh từ năm 2004. Theo hồ sơ lưu trữ của UBND phường thì đây là khu vực đất nghĩa địa.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 19:05 05/08/2020
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Tương tác này đã được Trung tâm Giám sát, điều hành đô thị thông minh ẩn nội dung vì lý do: Thông tin tương tác đã vi phạm, không đảm bảo mục tiêu, mục đích xây dựng của Kênh tương tác. Chúng tôi cảnh báo sẽ khóa chức năng tương tác của quý vị nếu tiếp tục vi phạm.
CDTC (1) - 11:51 06/08/2020
bạn cũng nên coi lại lời nói của chính mình. coi có văn hóa không. Chúng tôi có quyền được biết và được trả lời. chứ không phải là bù nhìn để họ tung tăng muốn làm gì thì làm.
CDTC (2) - 15:47 06/08/2020
Chúng tôi trân thành cảm ơn UBND phường đã cho chúng tôi 1 câu trả lời chính đáng.
CDTC (2) - 15:58 06/08/2020
Tương tác này đã được Trung tâm Giám sát, điều hành đô thị thông minh ẩn nội dung vì lý do: Thông tin tương tác đã vi phạm, không đảm bảo mục tiêu, mục đích xây dựng của Kênh tương tác. Chúng tôi cảnh báo sẽ khóa chức năng tương tác của quý vị nếu tiếp tục vi phạm.
CDTC (3) - 12:38 10/08/2020
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (21)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (14)
VNPT Thừa Thiên Huế (11)
UBND Thành phố Huế (11)
FPT Thừa Thiên Huế (11)
Công an tỉnh (10)
Tỷ lệ không hài lòng
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Công ty TNHH Một thành viên lữ hành Hương Giang (100%)
Vietcombank (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Bờ sông Kẻ Vạn, đường Vạn Xuân, phường Kim Long người dân họ lấn chiếm...
16:56 24/03/2021
Đường bị gãy tại 46 Hoàng Thị Loan dễ gây ra tai nạn cho người tham gia...
19:51 02/01/2021
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Đoạn đường dẫn 2 đầu lên chắn đường sắt tại cầu An Hòa đã xuống cấp, gây...
15:01 16/04/2021
Tình trạng rải tờ rơi cho vay khắp đường Cao Xuân Dục vào sáng sớm làm...
14:49 16/04/2021
Vào lúc 14 giờ 42 phút ngày 16/04/2021, mô tô mang biển số 75F177760 không...
14:42 16/04/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 237332
Đang truy cập: 2451
Zalo: 0941260505